ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31960
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31960

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เกียร์ auto นะครับ เครื่อง 20 e 12 v ง่ะครับ ไม่รู้เป็นอะไรคับ เวลากดสวิทส์ไปที่ power แล้วไฟไม่โชว์ที่หน้าปัดมันจะวิ่งตื้อๆ รอบเครื่องขึ้นสูงแต่รถเคลื่อนตัวไปนิดเดียวครับและวิ่งเหมือนไส่แค่เกียร์ 2 และจะไมยอมเปลี่ยนเป็น 3-4 แต่ถ้ากดสวิทส์ power แล้วไฟโชว์ที่หน้าปัดมันจะทำงานเป็นปกติง่ะครับ:verwirrt:

ปกติผมจะขับโดยที่สวิทส์จะอยู่ที่ auto นะครับ ที่กล่าวมาด้านบนนั้นเป็นการเช็คง่ะครับ คือถ้ารถวิ่งตือๆผมจะกด ไปที่power ดูและไฟก็จะไม่โชว์ แต่ถ้าวิ่งปกติดีกด power ดู ไฟจะโชว์ปกติครับ...มันเดี๋ยวโชว์ เดี๋ยวไม่โชว์ง่ะครับ:cry: :verrckt: :verrckt: กล่องเกียร์เสียป่าวครับ:cry:

ช่วยอธิบายให้ละเอียด ๆ กว่านี้ได้มั๊ยคั๊บ

กดปุ่ม power หรือ hold เหมือน พิมพ์ผิด หรือป่าว

เอาแบบ ละเอียด ๆ นะคั๊บ

ถ้าอาการคล้าย ๆ ของผม
ถ้าเหมือนกัน จะบอกวิธีแก้ไขให้ :smile:

ช่วยอธิบายให้ละเอียด ๆ กว่านี้ได้มั๊ยคั๊บ

กดปุ่ม power หรือ hold เหมือน พิมพ์ผิด หรือป่าว

เอาแบบ ละเอียด ๆ นะคั๊บ

ถ้าอาการคล้าย ๆ ของผม
ถ้าเหมือนกัน จะบอกวิธีแก้ไขให้ :smile:
power ครับ เคยกดมาที่ hold แล้วไฟ hold โชว์ปกติครับ ไม่มีผลอะไรครับ:verwirrt:

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ :verrckt: ผมมีปัญหาง่ะครับ คือถ้าเปิดกุญแจ แต่ไม่สตาร์ท
แล้วไฟ power กระพริบ แล้วจะดับไป รถผมจะเปลียนเกียร์ได้ปกติครับ

แต่ถ้าเปิดกุญแจแล้วไฟ power ไม่กระพริบ รถจะเหมือนวิ่งแค่เกียร์2 ม่ะยอมเป็น3-4 ง่ะครับ:verrckt: :verwirrt: เดี๋ยวดี ..เดี๋ยวเป็นครับตอนนี้ :sweat: ใครรู้บ้างครับ :cry: ทิ้งเบอร์ไว้ครับ จะโทรปรึกษาครับ

ลองรีเซตกล่องใหม่ โดยการถอดขั้วแบตฯ แล้วเสียบเข้าไปใหม่ครับ..

ลองรีเซตกล่องใหม่ โดยการถอดขั้วแบตฯ แล้วเสียบเข้าไปใหม่ครับ..
ถามต่อครับ ถอดขั้วแบตขั้วไหนอะครับ แล้วถอดตอนเราสตาร์ท หรือว่าไม่สตาร์ทเครื่องครับ และถอดประมาณกี่นาทีครับ

มือใหม่คร้าบ :biggrin:

ถามต่อครับ ถอดขั้วแบตขั้วไหนอะครับ แล้วถอดตอนเราสตาร์ท หรือว่าไม่สตาร์ทเครื่องครับ และถอดประมาณกี่นาทีครับ

ก็ต้อ
ก้ต้องถอดขั้วลบอ่ะคับ และก้อทิ้งไว้ประมาณ 5-10 นาทีก็พอครับ และก้ใส่กลับเข้าไปใหม่ขัน knot แน่นๆ ด้วยล่ะครับ :rolleyes:

ก็ต้อ
ก้ต้องถอดขั้วลบอ่ะคับ และก้อทิ้งไว้ประมาณ 5-10 นาทีก็พอครับ และก้ใส่กลับเข้าไปใหม่ขัน knot แน่นๆ ด้วยล่ะครับ :rolleyes:
ขอบคุณมากครับ :smile:

ดับเครื่องเปิดกระโปรง แล้วถอดขั้วไหนก็ได้บวกหรือลบตามถนัด แต่ส่วนใหญ่จะถอดขั้วลบ จากนั้นจั้มเข้าไปใหม่ครับ..

กล่องครับ...เต็มๆ ครับ เปลี่ยนแล้วเกียร์ไม่กระตุก จบเลยครับ:sexy_girl:
ไงๆ ขอขอบคุณทุกคำตอบครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม