Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ช่วยด้วยครับน้ำมาได้งัยไม่รู้ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HIBINO
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HIBINO

Register
เข้าร่วม
7 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือวันนี้ฝนตกครับ ขับรถลุยฝนมาทำงาน พอมาจอดที่ทำงาน หันไปเห็นพื้นด้านหลังเบาะคนนั่งครับ น้ำท่วมครับ (เป็นฝั่งเดียว) แต่ไม่มีรอยเปียกจากที่อื่น งง ครับ อาการนี้รถผุอย่างเดียวเลยรึป่าวครับ แต่พึ่งอัดฉีมาไม่เห็นน้ำเข้าเลยครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ:coolly-0042::coolly-0042::coolly-0042:

ลองดูฝั่งเบาะนั่งด้านหน้าอาจมีน้ำไหลมาจากด้านหน้าก็ได้เพราะมันรั่วมาจากรูใต้แผงพลาสติก
คอจิ้งหรีดครับ ตอนนี้น้ำผมก็เข้าเหมือนกันครับ

เท่าที่ดูตอนนี้ด้านหน้าไม่เปียกครับ
แต่ตรงเบาะหลังขอบที่นั่งชื้น ๆ ครับ

:coolly-0011::coolly-0011::coolly-0011::coolly-0017::coolly-0017::coolly-0017:

แก้ไขล่าสุด:
ขอโทษทีครับ ลองไปดูด้านหน้าแล้วครับ(เปิดผ้ายางดู)เปียกเหมือนักกันครับแต่ไม่มากเปียกแทบริมซ้ายสุดเข้ามาถึงประมาณครึ่งเบาคนนั่งครับ ไม่รู้ว่าเป็นอย่างที่พี่บอกรึป่าวแต่ว่าข้างหน้าเปียกไม่มากอ่ะครับข้างหลังน้ำท่วมเลยอ่ะครับ เลยไม่รู้ว่าเปียกจากข้างหน้าไปข้างหลังหรือข้างหลังไปข้างหน้า แต่ขอบที่นั่งเบาะหลังเปียกครับ

ขอโทษทีครับ ลองไปดูด้านหน้าแล้วครับ(เปิดผ้ายางดู)เปียกเหมือนักกันครับแต่ไม่มากเปียกแทบริมซ้ายสุดเข้ามาถึงประมาณครึ่งเบาคนนั่งครับ ไม่รู้ว่าเป็นอย่างที่พี่บอกรึป่าวแต่ว่าข้างหน้าเปียกไม่มากอ่ะครับข้างหลังน้ำท่วมเลยอ่ะครับ เลยไม่รู้ว่าเปียกจากข้างหน้าไปข้างหลังหรือข้างหลังไปข้างหน้า แต่ขอบที่นั่งเบาะหลังเปียกครับ

มันใหลมาจากด้านหน้าครับ แก้ด้านหน้าให้จบ ก็น่าจะหาย

พลาสติกซุ้มล้อมีริป่าว ถ้าไม่มีมันก็เข้าทางรูร้อยสายไฟได้อีกที่

:coolly-0038:ขอบคุณครับ:coolly-0038:

พลาสติกซุ้มล้อมีครับ

เครื่องอะไรอะครับ

ดูรูร้อยสายไฟ ในฝากระโปรงรถด้วยนะครับ ข้างๆแก้ม บางทีน้ำมันใหลลงมาทางนั้นแล้ววิ่งตามสายไฟเข้ามา

ถ้าเป็นอย่างนั้นพรมในแนวเฉียงตั้ง(ไม่รู้เรียกยังงัย)จะต้องเปียกด้วยรึป่าวครับ

เครื่อง 12 V ครับ เดิมทั้งคัน

ถ้าเป็นที่คอจิ้งหรีดทำงัยอ่ะครับ

ของผมซึ้มตรงฝั่งคนขับ ตรงที่วางเท้าไม่รู้ว่าเข้ามาทางใหนอะครับ

ของผมซึ้มตรงฝั่งคนขับ ตรงที่วางเท้าไม่รู้ว่าเข้ามาทางใหนอะครับ
ลองก้มไปดูที่รูร้อยสายไฟมันมีจะยางกลมอันใหญ่อุดรูอยู่ ถ้ายางมันกรอบแตกร้าว
น้ำก็จะซึมผ่านเข้ามาได้ครับ

ลองก้มไปดูที่รูร้อยสายไฟมันมีจะยางกลมอันใหญ่อุดรูอยู่ ถ้ายางมันกรอบแตกร้าว
น้ำก็จะซึมผ่านเข้ามาได้ครับ
ขอบคุณครับ จะไปลองดู
ไปดูมาและจะเป็นกรอบพลาสติก3เหลี่ยมมีฟองน้ำตรงกลางลองเอาน้ำเทบนกระจกหน้า น้ำมันก็ใหลมาตกตรงรูร้อยสายไฟหน้าพอดีเลย อ๋อ
ผมก็ซิลิโคลนใสฉีดปิดมันซะ55
ขอขอบคุณพี่ๆจริงๆ
รถเราเสียหรือมีปัญหาพอเราได้รับคำแนะนำแล้วเราไปลองทำดูกับรถเรา เราทำได้ผมงานของเราถึงมันจะไม่ค่อยสวยงามเท่าไร 55 แต่เราโคตรภูมิใจเลย
ตั้งแต่เป็นสมาชิกเวบ ผม ซ่อม1.กระจกมองข้างทั้ง 2บานใช้ได้ปกติ
2. เปลี่ยนหลอดไฟในสวิทไฟต่างๆไฟรูกุญแจ ไฟในจอแอร์ด้วย (อันนี้ถามป๋าลอง)
3.ใส่สวิทลดเสาอากาศ
และมาอุดน้ำเข้ารถ

รั่วเหมือนกัน ไม่รุ้จากขอบยางรางน้ำหลังคาหรือว่ากระจกหน้ากันแน่

สองฝั่งเลย

ของผมก็รั่วครับแล้วก็ถามหน่อยครับ ผมปะผุหลังคามา4000 แพงเปล่าครับ

ของผมก็รั่วครับแล้วก็ถามหน่อยครับ ผมปะผุหลังคามา4000 แพงเปล่าครับ

ไม่แพงครับ แต่ต้องดูด้วยทำดีแค่ไหน เพราะโอกาศขึ้นก็มีอีก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม