แก๊งเด็ก>>>Again

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31677
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไฟล์แนบ

14.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 30
แก้ไขล่าสุด:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #4,802
ไอแนก รูปะสวยไปป่าว คือ..แบบ ดูดีมากอ่ะ แต่ที่เคยเห้นตัวจิงที่งาน มันมะช่ายยยยย อ่า.....อะล้อเล่นนะจ๊าาา...น่าร๊าก...น่าร๊าก พี่แบงค์ วงแคบ อยู่ไหน มาเก็บไปที:coolly-0040:

นี่ธรรมชาติสุดๆแล้วนะ

อ่อ พี่แน็กดูดีอ่ะ
ขยับได้ด้วยครายทำให้ฟระ

พี่ต้าไง....อิอิ
พี่ต้าทำให้ปุ๊กแล้ว แต่ใส่แล้วไม่กระพริบแบบเนี้ยยยยย
<<<<<<< :coolly-0018::coolly-0018::coolly-0018:
สม......:coolly-0046:

เรามีนัดกันนะค๊ะ
ตั้งแต่เวลา 15.30 น. เป็นต้นไป
เครียธุระส่วนตัวให้ดี งานใหญ่แบบนี้ปีนึงมีครั้งเดียว
ห้ามพลาด!!!!
เคลียร์ ไม่ใช่ เครี่ย ฮ่วยยย

นี่ธรรมชาติสุดๆแล้วนะ
:coolly-0011::coolly-0011::coolly-0011:

• #4,805

:coolly-0011::coolly-0011::coolly-0011:

จิงหรอพี่เล็ก เขียนแบบนี้มาตลอดเลยนะเนี่ย
เขียนผิดจิงๆหรอ:coolly-0018:

บางทีก็คิดนะ ที่สอบไม่ผ่านบางวิชาเนี่ยอาจเปนเพราะเขียนผิด สะกดผิดป่าว
วิชากม. เขียนตอบทุกวิชาเลย แล้วสะกดผิดโดยที่ไม่รุตัว อาจารเลยให้ตกอ่ะ:coolly-0041::coolly-0041::coolly-0041:(เค้าอ่านทุกตัวอักษรอ่ะ)

แล้วจะต้องฝึกยังไงละเนี่ย
อีกหน่อยต้องเขียนสำนวนยื่นฟ้อง เขียนผิดแย่เลย:coolly-0041::coolly-0041:

ปล. แก้แล้ว เขียนแบบที่พี่เล็กบอกมานดูแปลกตาไปเลยอ่ะ

เออใช่ ถ้าจะเคีย ก็ เคีย แบบนี้ไปเรย แม๋ มาทำเป้น เครีย....เด๊ยวก็ไล่ไปอยู่กะไอ่สมองกรวงเลย 555555:coolly-0025:

จิงหรอพี่เล็ก เขียนแบบนี้มาตลอดเลยนะเนี่ย

บางทีก็คิดนะ ที่สอบไม่ผ่านบางวิชาเนี่ยอาจเปนเพราะเขียนผิด สะกดผิดป่าว
วิชากม. เขียนตอบทุกวิชาเลย แล้วสะกดผิดโดยที่ไม่รุตัว อาจารเลยให้ตกอ่ะ:coolly-0041::coolly-0041::coolly-0041:(เค้าอ่านทุกตัวอักษรอ่ะ)

อีกหน่อยต้องเขียนสำนวนยื่นฟ้อง เขียนผิดแย่เลย:coolly-0041::coolly-0041:

ปล. แก้แล้ว เขียนแบบที่พี่เล็กบอกมานดูแปลกตาไปเลยอ่ะ

ไปเรียนอนุบาลใหม่ หัดท่อง ก ข ค ง - ฮ ใหม่ สิจ้ะ

แอ๊.....:coolly-0041:

เวลาอ่านหนังสือ ก็สังเกตุและจดจำไว้สิจ้ะ ว่าเค้าเขียนกันยังไง ในคอมลงโปรแกรมดิกไว้บ้าง เวลาไม่แน่ใจก็เปิดดู บางคำพี่ไม่แน่ใจก็เปิดโปรแกรมดิกหรือไม่ก็พี่กู มันบอกได้หมดแหละ

แล้วจริงๆแล้วประโยคที่ปุ๊กใช้ มันใช้ มันเป็นภาษาพูด เวลาตอบข้อสอบ มันจะไม่เหมาะสม ลองอ่าน 2 แบบนี้ดูสิ ความหมายเหมือนกัน แต่ความรู้สึกเวลาอ่านต่างกัน

เคลียร์ธุระส่วนตัวให้ดี งานใหญ่แบบนี้ปีนึงมีครั้งเดียว
เตรียมตัวให้พร้อม งานสำคัญแบบนี้ 1 ปีมีเพียงครั้งเดียว
โปรดอย่าพลาด!!!!

เออใช่ ถ้าจะเคีย ก็ เคีย แบบนี้ไปเรย แม๋ มาทำเป้น เครีย....เด๊ยวก็ไล่ไปอยู่กะไอ่สมองกรวงเลย 555555:coolly-0025:
ใครหว่า....:coolly-0043:

• #4,808
อ่อๆๆๆ สมองกรวงนี่ใครอ่ะ:coolly-0015: ไม่เห็นรู้เรื่องเลย

พี่เล็กก็จริงอ่ะ เริ่มคิดแล้วนะเนี่ย
งานแบบปุ๊ก มันต้องใช้หลักการเขียนเยอะด้วย
แล้วภาษากฎหมาย เหมือนชาวบ้านเค้าที่ไหน
ถึงจุดเครียดอีกละ
ที่ไหนมีครอสอบรมการใช้ภาษาไทยบ้างมั๊ยอ่ะ:coolly-0043:

อ่อๆๆๆ สมองกรวงนี่ใครอ่ะ:coolly-0015: ไม่เห็นรู้เรื่องเลย

พี่เล็กก็จริงอ่ะ เริ่มคิดแล้วนะเนี่ย
งานแบบปุ๊ก มันต้องใช้หลักการเขียนเยอะด้วย
แล้วภาษากฎหมาย เหมือนชาวบ้านเค้าที่ไหน
ถึงจุดเครียดอีกละ
ที่ไหนมีครอสอบรมการใช้ภาษาไทยบ้างมั๊ยอ่ะ:coolly-0043:
ไม่ต้องอบรมที่ไหนครับ อ่านหนังสือเยอะ ๆ
หนังสือพิมพ์ นิตยสาร อะไรก้อได้ที่ใช้ภาษาไทย แล้วจำคำที่ถูกต้องไว้
แค่นี้เราก้อใช้ภาษาไทยได้อย่างถูกต้องแล้วหล่ะ

ไม่ต้องอบรมที่ไหนครับ อ่านหนังสือเยอะ ๆ
หนังสือพิมพ์ นิตยสาร อะไรก้อได้ที่ใช้ภาษาไทย แล้วจำคำที่ถูกต้องไว้
แค่นี้เราก้อใช้ภาษาไทยได้อย่างถูกต้องแล้วหล่ะ
เออนั่นแหล่ะ อย่างที่พี่ออยบอก ...เด็ดสุดละ หรือหาคำจากกูเกิ้ลก็ได้ ....อย่างแรกเลย ไปหาคำที่เขียนถูกจริงๆว่าคำไหน (บันได บรรได บันทัด บรรทัด) แล้วก็คำว่า ฌาปณะกิจ-ฌาปนกิจ-ฌาปณกิจ ......เออ เส็ดไอปุ๊กเส็ด...:coolly-0028:

ไปเรียนอนุบาลใหม่ หัดท่อง ก ข ค ง - ฮ ใหม่ สิจ้ะ

แอ๊.....:coolly-0041:

เวลาอ่านหนังสือ ก็สังเกตุและจดจำไว้สิจ้ะ ว่าเค้าเขียนกันยังไง ในคอมลงโปรแกรมดิกไว้บ้าง เวลาไม่แน่ใจก็เปิดดู บางคำพี่ไม่แน่ใจก็เปิดโปรแกรมดิกหรือไม่ก็พี่กู มันบอกได้หมดแหละ

แล้วจริงๆแล้วประโยคที่ปุ๊กใช้ มันใช้ มันเป็นภาษาพูด เวลาตอบข้อสอบ มันจะไม่เหมาะสม ลองอ่าน 2 แบบนี้ดูสิ ความหมายเหมือนกัน แต่ความรู้สึกเวลาอ่านต่างกัน

เคลียร์ธุระส่วนตัวให้ดี งานใหญ่แบบนี้ปีนึงมีครั้งเดียว
เตรียมตัวให้พร้อม งานสำคัญแบบนี้ 1 ปีมีเพียงครั้งเดียว
โปรดอย่าพลาด!!!!

ใครหว่า....:coolly-0043:
:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028: :coolly-0025::coolly-0025::coolly-0025:

:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

เมื่อวานตอนเย็น เห็น 737 ที่สุพรรณ ใช่ป่าวครับ จอดแถวๆหน้าร้านผมเลย... พอดีขี่ มอเตอไซ ผ่านไป เสียดายไม่ได้เจอกะลังอยากได้เบาะใหม่อยู่พอดี ...

น่าๆๆๆ ผิดมะเป็นไรนะ...

คนเขียนน่ารัก ยังไงๆ พี่ก็ว่าผ่านจ๊ะ:coolly-0001::coolly-0001:

คนเขียนน่ารัก 5555555555

เมื่อวานตอนเย็น เห็น 737 ที่สุพรรณ ใช่ป่าวครับ จอดแถวๆหน้าร้านผมเลย... พอดีขี่ มอเตอไซ ผ่านไป เสียดายไม่ได้เจอกะลังอยากได้เบาะใหม่อยู่พอดี ...
ช่ายแล้วครับอิอิ ติดสาวสุพรรณยุ 555

• #4,817
น่าๆๆๆ ผิดมะเป็นไรนะ...

คนเขียนน่ารัก ยังไงๆ พี่ก็ว่าผ่านจ๊ะ:coolly-0001::coolly-0001:

:coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045:

คนเขียนน่ารัก 5555555555

อันนี้เหมือนหัวเราะแปลกนะ :coolly-0028:

สอบ2อาทิต หายไปสักพักนะ อ่านสือสอบก่อน เด๋วกลับมา

สอนได้นะ ภาษาไทย......เป๊ะๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม