12v เวลาไม่เปิดไฟหน้าเสียงเครื่องเงียบดีครับแต่พอเปิดไฟหน้ามีเสียงวีดๆๆ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31620
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31620

not.3 phuket {*_*}
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
12 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
12v เวลาไม่เปิดไฟหน้าเสียงเครื่องเงียบดีครับแต่พอเปิดไฟหน้ามีเสียงวีดๆๆจากแถวหน้าเครื่องอาครับตอนแรกนึกว่าเสียงสายพานแต่พอไม่เปิดไฟหน้าก้ไม่ดังครับมันเป็นเสียงไรครับ ต้องเปลี่ยนไรแล้วหายเวลาขับก้ปรกติดีแต่มันมีเสียงวี้ดๆคล้ายเสียงลูกปืนได้ยินเเล้วมันหงุดหงิดน่ะครับช้วยหน่อยคร้าบ :coolly-0042:

เสียงสายพานถูกแล้วครับ สภาพคงเริ่มเสื่อมแล้ว ลองปรับตั้งดูที่สายพานไดร์ชาร์จ
ที่เสียงมันดังตอนเปิดก้อเพราะเวลาเปิดไฟหน้า ไดร์ชาร์จมันรับโหลดมาขึ้น
สายพานเสื่อมมันก้อเลยดัง

• กระทู้ ผู้เขียน
เสียงสายพานถูกแล้วครับ สภาพคงเริ่มเสื่อมแล้ว ลองปรับตั้งดูที่สายพานไดร์ชาร์จ
ที่เสียงมันดังตอนเปิดก้อเพราะเวลาเปิดไฟหน้า ไดร์ชาร์จมันรับโหลดมาขึ้น
สายพานเสื่อมมันก้อเลยดัง
งั้นถ้าเปลี่ยนสายพานตัวนี้ราคาสักเท่าไหรอ่ะครับ

สานพานเส้นละไม่เกิน 200 บาทไม่รวมค่าแรงเปลี่ยน
ถ้าจะเปลี่ยนแล้วก้อเปลี่ยนทั้ง 3 เส้นเลยดีกว่าครับ รื้อที่เดียว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม