ถามเรื่องการติดป้ายทะเบียนครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้ชุดแต่ง Origin คับ ไม่รุจะใส่ป้ายทะเบียนไงดี ทั้งหน้าทั้งหลังเลยคับ
ถ้าแปะด้วยเทปดำ ตอนแกะออกทะเบียนจะงอมั้ยคับ ไม่อยากให้งออะ...
แนะนำด้วยคับ

ปล. ข้างหลัง ไอ้ตัวเหล็กที่ยึดป้ายมันยื่นๆออกมาอะคับ มันกดลงไปให้แนบชุดแต่งไม่ได้ ไม่รุทำไงดี

ด้านหน้าผมแปะเทปกาว 3M อ่ะครับ ก็แน่นดีครับ แบบว่าไม่อยากเจาะรูครับ...ถ้าจะแกะก็ค่อย ๆ แกะผมว่าไม่น่าจะงอนะครับ ส่วนด้านหลังเป็นแบบพับขึ้นได้อ่ะครับ มันก็ยื่น ๆ นะครับ ก็ไม่น่าเกลียดนะ...

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

กาว 3M หาซื้อได้จากใหนหรอครับ
แล้วต้องแปะเยอะขนาดใหน

กันชนที่ผมได้มาเป็นมือสอง เห็นข้างหลังมีเทปแปะไว้เต็มเลย
คาดว่าเจ้าของเดิมคงแปะไว้
อยากขอความเห็นว่าถ้าเเปะไว้เยอะๆตอนแกะทะเบียนเนี่ยจะเป็นไปได้มั้ยคับว่าทบ.จะงอ

เฮ้อ...ขอโทษนะคับที่ถามซ้ำๆอย่างนี้
ตอนนี้ผมเคียดๆอยู่ว่าจะติดไงดีโดยที่ถ้าถอดแล้วมันจะไม่งอ(งอแล้วไม่สวยอะ)
แล้วก็กัวว่าถ้าไม่รีบๆติดในเร็ววันจะโดนพี่ตร.เขาเรียกเอา

ของผมก็ใส่ORIGIN แต่ผมทำเองเดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูละกัน

ของผมเจาะรูยึดน็อตอะครับ

ของผม
1.หาแผ่นเหล็กบางๆขนาดอาจเล็กกว่าป้ายทะเบียนนินึง นำมาทาบกับเห็กด้านท้ายรถ มาร์ครู เจาะรู (กรณีนี้เพื่อไม่เจาะทะเบียนนะคร๊าบๆๆๆ)จากนั้น นำเทปกาว 3M มาแปะที่แผ่นเหล็ก
2.นำแผ่นเหล็กยึดกับ เหล็กยึดป้ายทะเบียนที่ตัวรถ จากนั้นก็ลอกเทปกาว 3M ออก เอาแผนทะเบียนจริงแปะทับ จบครับ ถ้ากลัวมันจะหลุดก็เอากาวแปะๆ หน่อยๆ

ส่วนด้านหน้าก็ซื้อป้ายเอียงที่ขายทั่วๆไป แล้วก็ทำเหมือนกันนะครับ

ตามแบบในรูปอะครับ
ด้านหน้าผมคานหน้าอยู่ครบไม่มี INTER เลยเจาะยึดกับเหล็กคานหน้าได้เลย
ด้านหลัง ลองดูรถตัวเองก่อนว่ามีเหล็กยึดป้ายทะเบียนเดิมอยู่รึป่าว

ไฟล์แนบ

16.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59
    20.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 60
ของผมก็ใส่ORIGIN แต่ผมทำเองเดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูละกัน

รออยู่ค๊าบ ใส่ไงเอ่ย

ปล.ของผมก็คนละสีกะตัวรถเหมือนกันคับ แฮะๆ

อีกอย่างนึงคับ ของพี่ถอดคานหน้าออกป่าวคับ ถ้าถอด ถอดไงคับ
ของผมไม่ได้ถอด ช่างไม่ถามไรเลย หันไปอีกทีตัดกันชนหน้าให้เสร็จเลย แฮะๆ -_-"

อ๋อๆ โทดคับ ผมเปิดหน้านี้ทิ้งไว้แล้วมะได้รีเฟรชเลยไม่เห็นที่พี่โพสอะคับ
ขอบคุณมั่กๆคับผม

แต่มีอีกปัญหา
ข้างหลังมีเหล็กยึดป้ายก็จริงคับ แต่มันยื่นเฉียงๆออกมาคับ
กดให้แนบกันตัวชุดแต่งไม่ได้ ไม่รู้อธิบายไงดี เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปมาให้ดูคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม