สอบถามความเห็นกับกูรูหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311084
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311084

รักเธอ...CEFIRO
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีผมอย่างเปลี่ยนจานเบรค A31 อะคับ คือตอนนี้ใส่เบรคสกายอยู่

แต่มีปัญหาสงสัยว่า

1. ตอนใส่เบรคสกาย เคยเอาจานเดิม A31 ใส่แทน ก็พอดี สรุปว่าจานเบรค

สกายกับจานเบรคเดิม 12V ขนาดเท่ากันใช่ปะคับ

2. ผมอยากใช้จานเซาะร่องอะคับ แต่ผมเห็นราคาจานของเบรคสกายแล้ว ไม่

ไหว:coolly-0011: ก็เลยอยากจะสอบถามว่า ถ้าเอาจานเบรคเดิม (ของใหม่) มาเจาะรูหรือเซาะร่องแล้วแต่กรณี จะเสียค่าใช้จ่ายมากน้อยเพียงใดเมื่อเทียบกับซื้อ

จานเบรคของสกายตรงรุ่นคับ

3. ใครพอทราบราคาจานเบรคเดิม 12V หน้า + หลังบ้างคับ

(พอดีอยากเปลี่ยนแต่มีงบน้อยคับ) สอบถามกูรู

หน่อยคับ:coolly-0044:

พอดีผมอย่างเปลี่ยนจานเบรค A31 อะคับ คือตอนนี้ใส่เบรคสกายอยู่

แต่มีปัญหาสงสัยว่า

1. ตอนใส่เบรคสกาย เคยเอาจานเดิม A31 ใส่แทน ก็พอดี สรุปว่าจานเบรค

สกายกับจานเบรคเดิม 12V ขนาดเท่ากันใช่ปะคับ

จานหน้า Skyline R32gts มีขนาดกว้าง 280 มม. จาน A31 ถ้าเป็นจานเซฟโบ หรือตัว 25SE มีขนาดเท่ากัน แต่ความหนาของจานไม่เท่ากันครับ

2. ผมอยากใช้จานเซาะร่องอะคับ แต่ผมเห็นราคาจานของเบรคสกายแล้ว ไม่

ไหว:coolly-0011: ก็เลยอยากจะสอบถามว่า ถ้าเอาจานเบรคเดิม (ของใหม่) มาเจาะรูหรือเซาะร่องแล้วแต่กรณี จะเสียค่าใช้จ่ายมากน้อยเพียงใดเมื่อเทียบกับซื้อ

จานเบรคของสกายตรงรุ่นคับ

การเจาะรู กรณีนำจานเดิมไปเจาะไม่แนะนำโอกาสจานร้าวมีสูง (จาน A31 คงร้าว/คดไวกว่า R32) และผ้าเบรคยังจับหน้าแปลนไม่เสมอกันอีกด้วยครับ แต่ถ้าเซาะร่องก็พอได้ค่าใช้จ่ายน่าจะประมาณพันปลายครับ

3. ใครพอทราบราคาจานเบรคเดิม 12V หน้า + หลังบ้างคับ

(พอดีอยากเปลี่ยนแต่มีงบน้อยคับ) สอบถามกูรู

หน่อยคับ:coolly-0044:

ไม่ใช่ผู้เยี่ยวนาน แต่ขอตอบเท่าที่รู้ว่าจานมือสอง 4 ใบหน้าหลังไม่ถึงพัน ของใหม่ไม่ทราบเพราะไม่ชำนาญครับ

ปล.ตอบเท่าที่รู้และเคยมีประสบการณ์มาเท่านั้น ท่านอื่นอาจมีเทคนิคหรือความเห็นต่างได้จากประสบการณ์ของตัวเองครับ มาแลกเปลี่ยนกันไปเพื่อประโยชน์ เพื่อความสุขของพวกเราชาว Cefiro ครับ

ขอบคุณคุณลองมาก สำหรับคำแนะนำอย่างสูงคับ

แล้วจานเบรคของ 12v กับ 24v เหมือนกันรึเปล่าครับ ใส่แทนกันได้ไหมครับ

อยากทราบเหมือนกันคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม