นำเข้ารถ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ fahut
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

fahut

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาล้างรถจะมีนำเข้าไปขังอยู่ในช่องเก็บเครื่องมือท้ายรถไม่ทราบนำมันเข้าได้ทางไหนบ้างคับ

ยางรอบขอบกระโปรงท้าย และก้อไฟท้ายด้วย

ยางรอบขอบกระโปรงท้าย และก้อไฟท้ายด้วย
ตามนั้น คับ

ของผมเคยรั่วที่ไฟท้าย ข้างซ้าย น้ำขังที่ช่องยางอะไหล่

ตอนนั้นไปหาพี่สมพร แกเอาน้ำฉีดๆๆๆที่ไฟท้าย (หมดน้ำไปเยอะ) ฉีดนานๆ หรือจะไปลุยฝนก้อได้ แล้วไปดูช่องระบายลมไฟท้าย มันมีน้ำไหลออกมา

แก้โดยการเอาซีลิโคนใส ยาตามแนว รอยต่อที่อยู่ด้านบนไฟท้าย ใช้มา 3-4 ปีแล้ว ไม่เคยรั่วอีกเลย

ใช่คับ

ผมก็ไฟท้าย

หายทั้งสองฝั่งเลย

ตามนั้น คับ

ของผมเคยรั่วที่ไฟท้าย ข้างซ้าย น้ำขังที่ช่องยางอะไหล่

ตอนนั้นไปหาพี่สมพร แกเอาน้ำฉีดๆๆๆที่ไฟท้าย (หมดน้ำไปเยอะ) ฉีดนานๆ หรือจะไปลุยฝนก้อได้ แล้วไปดูช่องระบายลมไฟท้าย มันมีน้ำไหลออกมา

แก้โดยการเอาซีลิโคนใส ยาตามแนว รอยต่อที่อยู่ด้านบนไฟท้าย ใช้มา 3-4 ปีแล้ว ไม่เคยรั่วอีกเลย

ซื้อยาเองรึต้องให้ร้านทำครับ...ถ้าทำต้องไปทำร้านอะไรครับ..ร้านที่ทำกระจกป่ะครับ

ซื้อยาเองรึต้องให้ร้านทำครับ...ถ้าทำต้องไปทำร้านอะไรครับ..ร้านที่ทำกระจกป่ะครับ

ซิลิโคนใสครับ ซื้อปืนที่ยิงมาด้วยจัดการเองเลยครับ ไม่ยากหรอก

เพิ่มเติมครับ...มีอีกที่นึงที่อาจคาดไม่ถึง
อันนี้เจอมากะตัวแล้ว รูน๊อตยึดกันชนหลังด้านข้างอะครับดูดีๆ จะมีฝั่งละ 2ตัว ถ้าทำสีกันชน หรือเปลี่ยนกันชนท้ายมา ช่างบางคนเค้าไม่ยึดรูนี้ให้นะเค้ายึดแต่มุม หรือไม่ก็ไม่ใส่เพทยึดรูน๊อตมาให้ พอล้างรถหรือฝนตกน้ำก็เข้าทางนี้ได้เช่นกัน
วิธีเช็ค... ลองฉีดน้ำเข้าตรงรอยต่อ ระหว่าง แก้มหลังกะกันชนดูครับ....ถ้าน้ำเข้าละใช่เลย....

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม