ช่วยด้วยครับรถสตาร์ทไม่ติด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ AOF
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

AOF

Register
เข้าร่วม
11 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือรถผมจอดทิ้งไว้เฉย ๆ แบ็ตก็หมดเองเลยครับ เป็นเพราะแบ็ตเสื่อมหรือเปล่าครับ (ที่หน้าปัดรถมีไฟเกียร P โชตลอดเวลาเลยครับ) เอาไปชาร์จมาสตาร์ทใหม่ก็ติด แต่พอจอดทิ้งไว้ 1 วันก็สตาร์ทไม่ติด
เป็นไปได้ไหมที่ช่างจะต่อสายไฟอะไรผิดจนทำให้ไฟหมด เพระก่อนหน้านี้เอารถไปเปลี่ยนแผงฟิวส์มา
ขอบคุณมากครับ

น่าจะสายไฟผิดอะไรริป่าวครับ ปรกติปิดกุญแจแล้ว ก็ต้องตัดไฟแทบทุกจุดแล้ว

จะเหลือแค่เลียงกล่อง วิทยุ ไฟเก๋ง และอืนๆ นิดหน่อย ถ้าแบตไม่เจ๊ง ก็น่าจะเดินไฟมาผิดอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม