อะไรมันเกเรเอ่ย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31883
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31883

Ake-Jr.
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
26 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
A31 24V เดิมๆ

ขับๆอยู่นี่เลยละครับเครื่องดับเฉย เลยเข้าข้างทางลองสตาร์ทใหม่ติดแฮะ

แต่พอขับไปอยู่ๆรอบเครื่องก็วูบสวิงสะดุดๆไปซะงั้นแล้วก็เร่งไม่ขึ้นครับ

รอบสวิงขึ้นลงแบบเป็นๆหายๆวูบๆวาบๆ เลยชะลอๆพอได้จอด รอบก็จะ

ลงๆขึ้นๆลงๆสูงต่ำๆเป็นจังหวะปล่อยไปเรื่อยๆแล้วก็ดับไปเอง

รอบขึ้นไม่เกิน2500รอบ แล้วสวิงตกลงมาแล้วสวิงขึ้นอีก

พอใส่เกียร์ P ก็เป็นคล้ายๆเบิ้ลรอบเองดื้อๆเลย แต่ถ้าฝืนขับต่อไปนี่

จะสวิงและดับกลางอากาศไปเลยครับ

ผู้ต้องสงสัย
1 = Air Flow
2 = ตัวดำๆในห้องเครื่องใกล้สายเร่ง(เซนเซอร์ลิ้นเร่งมั้ง)
รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :coolly-0023:

แก้ไขล่าสุด:

อาการเหมือน 20 โบของกระผมเลยครับ ขับๆไปแล้วดับเนี่ย
เปลี่ยนแอร์โฟล์แล้วหายขาด ไม่มีดับ แต่บูสต์ดันมาไม่เท่าเดิม เฮ้อออ.....:coolly-0011:

ลองล้างแอร์โฟล์วกับเอเอซีวาล์วดูก่อนแระกันคับ..

ปั้มติกพังริป่าว

ปั้มติ๊กไม่น่าเสียนะครับ เพราะเคยปั้มติ๊กเสียแต่อาการมันคือกดคันเร่ง

แล้วมันตื้อ ไม่ตอบสนองอืดอาดวิ่งไม่ได้จนต้องจอดรถ แล้วพอมันเย็น

ก็วิ่งกลับบ้านได้อ่ะครับ แต่นี่มันวิ่งได้ครับแต่ไม่เกิน100พร้อมด้วยอาการ

รอบสวิงขึ้นลง รถเหมือนถูกดึงแล้วปล่อยดึงแล้วปล่อยเป็นสลับกับไปครับ

กดจนมิดก็ไม่เกิน2000กว่ารอบ พร้อมอาการสวิงข้างต้นครับ จอดแล้ว

เข้าเกียร์ P รอบก็ขึ้นลงเองเป็นจังหวะๆโดยไม่ได้กดคันเร่งอะไรเลยครับ

คล้ายเบิ้ลเครื่องเลยครับ:coolly-0011::coolly-0007: :coolly-0038:

ลองหาแอรโฟรมาสลับดู

ถ้าอยู่แถวบางบอนแวะเข้ามา มีของ24v ให้ลอง

ลองล้างแอร์โฟล์วกับเอเอซีวาล์วดูก่อนแระกันคับ..
ตามที่พี่คนนี้เลยอะเคยเป็นแล้วหมั้นไส้มันวางเครื่องใหม่เลย:coolly-0010:
เรามีแอร์โฟว์ยุถ้ายุแถวโลตัสบางใหญ่หรือละแวกใกล้เคียงลองมาเทสดูแล้วกัน

:coolly-0012:
ตามที่พี่คนนี้เลยอะเคยเป็นแล้วหมั้นไส้มันวางเครื่องใหม่เลย:coolly-0010:
เรามีแอร์โฟว์ยุถ้ายุแถวโลตัสบางใหญ่หรือละแวกใกล้เคียงลองมาเทสดูแล้วกัน

ล้างไปแล้วครับแต่ไม่หาย โลตัสบางใหญ่นี่คือตรงข้ามเส้นนครอินท์-พระราม5

ใช่รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

แอร์โฟล์อีกเสียง เพราะอาการถูกทุกอย่าง จะเอาชัวร์ๆ ก็ดูไฟกล่อง นับไฟเขียวกระพริบ กับไฟแดงกระพริบมาแล้วลงไว้ จะได้มีคนตอบ เน้อ

อาการแอร์โฟร์
สตาท์ติดยาก , กินน้ำมัน , วิ่งไม่ออกรอบไม่เกิน 2500 , ดับกลางอากาศ

แอร์โฟล์ครับ อาการเสียนี้ตามสเป็กเลยครับ

แอร์โฟล์อีกเสียง เพราะอาการถูกทุกอย่าง จะเอาชัวร์ๆ ก็ดูไฟกล่อง นับไฟเขียวกระพริบ กับไฟแดงกระพริบมาแล้วลงไว้ จะได้มีคนตอบ เน้อ

อาการแอร์โฟร์
สตาท์ติดยาก , กินน้ำมัน , วิ่งไม่ออกรอบไม่เกิน 2500 , ดับกลางอากาศ

ดูไฟกล่องไม่ได้ครับ..เข้าศูนย์สถานเดียว

เนื่องด้วยกล่องผมมันไม่มีปุ่มให้ปรับหมุนอะไรเลยครับ

เป็นกล่องเดิมเครื่องเดิม 24V ติดรถเดิมๆมาครับ

สงสัยต้องหาแอร์โฟว์มาสลับดูก่อนแล้วอ่ะครับ..ขอบคุณครับ

แอร์โฟล์ครับ อาการเสียนี้ตามสเป็กเลยครับ

หวังว่าคงจะใช่อ่ะครับ..อย่าเป็นอย่างอื่นเลยเพี้ยง..ขอบคุณครับ :coolly-0023:

:coolly-0012:

ล้างไปแล้วครับแต่ไม่หาย โลตัสบางใหญ่นี่คือตรงข้ามเส้นนครอินท์-พระราม5

ใช่รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
ใช่แล้ว ถ้าจะมาวันไหนโทรมาก่อนนะจะได้นัดกันถูกลองสลับใส่ดูเด๋วก้อรู้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม