***ถามเรื่องควันขาวกับสเปเซอร์ครับ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.รถผม 1เจ โบ ออโต้ครับ เวลาจอดติดเครื่องไว้ รึเวลารถติดไฟแดง ประมาณว่าตอนไม่ได้วิ่งอ่ะครับ ควันขาวจะออกจากท่อเยอะมาก ๆ ชาวบ้านตกใจกันเป็นแถบครับ อายเค้ามากเลยครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรครับ ดูเกจ์คว่ทร้อนก็ปกตินะครับ(ไม่รู้เกี่ยวป่าว) ไม่ทราบจะต้องเช็คอะไรตรงไหนบ้างครับ
2.ถ้าผมจะรองสเปเซอร์ล้อหลังอย่างเดียว แล้วล้อหลังมันจะโปนกว่าล้อหน้า มันจะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ
:coolly-0033:ขอบคุณครับ:coolly-0033:

-อาการในข้อแรก น่าจะเป็นที่เทอร์โบพังนะคับ เท่าที่บอกมาควันน่าจะไหล
ออกจากตูดเทอร์โบ อ่ะคับ
-ส่วนเรื่องรองสเปเซอร์ไม่น่ามีปัญหาครับ ทำเลยครับโหดดีล้อยื่นๆ
:coolly-0018: :coolly-0018: :coolly-0018:

เติมน้ำมันเครื่องเกิน เกี่ยวรึป่าวครับ...ผมดูที่ก้านวัดน้ำมันเครื่องน้ำมันเกินขีด max มาประมาณเกือบ 1 นิ้วอ่ะครับ (เจ้าของเก่าเค้าเติมมาครับยังไม่ได้เปลี่ยนเลย)

เจ้ย เกินแมกซ์มาหนึ่งนิ้วเลยเหรอครับ....ไปเอาออกด่วนเลยกั๊บ

แก้ไขล่าสุด:
เติมเกินน่ากลัวกว่าเติมขาดน่ะครับ

เคยเติมเกินแต่ไม่ใช่ cef วิ่งไป มัน BLOW ออกมา พระเจ้าควันตรึมเลยนึกว่าพังแล้ว

1.เอาน้ำมันที่เกินออกเลยครับด่วน...
2.โหดดีครับ...เหมือนผมเลยโหดโคตะระ...:coolly-0004:

แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณทุกท่านครับ...จะรีบไปเอาน้ำมันเครื่องออกอย่างด่วนครับ...
ส่วนสเปเซอร์ได้มาแว้วครับ 1 นิ้ว....

ขอบคุณทุกท่านครับ...จะรีบไปเอาน้ำมันเครื่องออกอย่างด่วนครับ...
ส่วนสเปเซอร์ได้มาแว้วครับ 1 นิ้ว....

จะรีบไม่ได้ครับ ต้องไปเอาออกทันทีครับ

ยังไม่มีเวลาไปเปลี่ยนเลยครับ...ถ้าใช้ไปอีก 2-3 วัน จะมัผลเสียอะไรมั้ยครับ กะจะไปเปลี่ยนวันเสาร์อะครับ

จอด...อย่าใช้...ให้นั่งรถโดยสารเอาดีกว่าครับ....
.....แล้วค่อยขับออกไปเปลี่ยนทีเดียวเลยจะดีกว่า

มันยากมากเลยนะเนี่ย หากระป๋องอะไรซักอย่างนึง กับปากตายอันเดียว นอนเข้าปาย เปิดซะ กะประมาณน้ำมันที่ออกมา ปิดกลับแค่เนี้ย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม