กลิ่นเข้ารถครับ ช่วยด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ racingknight
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

racingknight

Register
เข้าร่วม
21 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมมันมีกลิ่นเข้าอ่าครับ เช็คจากตรงไหนได้บ้างครับ เพราะว่าผมปิดประตูลมแอร์แล้วครับ กลิ่นยังเข้าอยู่เลย เวลาขับเร็วๆหน่อย กลิ่นท่อรถตัวเองจะเข้ามาอ่าคับ ไฟท้ายก็ยาซิลิโคนแล้วนะคับ แล้วถ้าจ่อตูดรถกระบะ นี่ก็มีกลิ่นนิดหน่อย แก้ไขตรงไหนได้อีกครับ งงงง :coolly-0020::coolly-0020::coolly-0020:

เอาด้านหน้ารถก่อน

อุดรุทุกรู ที่มีปุ๊กพลาสติกให้ครบ รื้อแผงตรงที่ปัดน้ำฝนดู มีรุหรือป่าว

ตรงไหนมีช่องมีรู อุดให้หมด ประตูลมก็ปิดผนึกด้วย กระป๋องน้ำมันเครื่องยิงรีเวทเลยก็ได้

ส่วนด้านท้ายก็ ดูลูกยางต่างๆ ยางขอบกระโปรงท้าย ตามพื้น มีก็อุดให้ครบ

น่าจะหาย

ผมก็เคยเป็นครับ..อุดด้านหน้าทุกรู..ด้านหลังก็ทำเหมือนกัน..แต่เพื่มตรงที่ตัดแผ่นพลาสติกใสบางๆ..ตัดเข้ารูปที่พิงเบาะหลังและแผงซาวด์ด้านบนแปะติดกับ
ตัวรถไม่ให้มีช่องว่าง..แล้ววางเบาะกับแผงซาวด์ทับอีกที..ตอนนี้ของผมดีขึ้นครับ..:coolly-0039:

ตรงคันเกียร์ด้วยนะครับ ด้านล่าง

ถ้าเป็นกลิ่นไอเสียรถขับแล้วแสบตาลองดูตรงกรอบไฟเบรคท้ายด้านในครับเอาซิลิโคลนยาก็หายครับเพราะเวลาวิ่งแล้วไอเสียมันย้อนเข้าใต้กันชนท้ายผมเคยเป็นลักษณะแบบนี้ครับลองดูนะครับ

ขอบผมก็เคยเป็นคับ
แต่เป็นตรงที่เก็บยางอไหล่มันผุ
ไปทำมาหายเลยคับ

เป็นเหมือนกันคัรบ

แต่ควันคันอื่นเข้ารถ ตามรถเมล์ทีเหม็นเลย

ประตูลมปิดแล้ว ยังไม่หาย ทำไงดี

ของผมเป็นตอนเวลาเปิดกระจก จะเหม็นกลิ่นควันรถ

แต่พอเปิดแอร์กินมันก็หาย ไม่รู้เป็นเพราะอะไรต้องแก้ไงครับ

ผมก็เป็นแต่ของผมแก้เพิ่มโดยถอดแผงในประตูออกมาติดพลาสติกเพิ่มและปิดแผงกลับตามเดิม ของผมยางกับกระจกมันห่างอะไม่ค่อยแนบพอดี:coolly-0010: ก็หายไปเยอะเลยกลิ่นไม่พึงประสงค์:coolly-0019:

เอาด้านหน้ารถก่อน

อุดรุทุกรู ที่มีปุ๊กพลาสติกให้ครบ รื้อแผงตรงที่ปัดน้ำฝนดู มีรุหรือป่าว

ตรงไหนมีช่องมีรู อุดให้หมด ประตูลมก็ปิดผนึกด้วย กระป๋องน้ำมันเครื่องยิงรีเวทเลยก็ได้

ส่วนด้านท้ายก็ ดูลูกยางต่างๆ ยางขอบกระโปรงท้าย ตามพื้น มีก็อุดให้ครบ

น่าจะหาย

ถูกต้องนะค้าบบบบบ อุดทุกรูที่เห็น โดยเฉพาะช่วงท้าย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม