สอบถามหน่อยครับ สะดุด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ supanut
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

supanut

Register
เข้าร่วม
15 พ.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
rb12v อาการไม่เป็นตลอด เวลาเป็นเดินเบาไม่ได้สะดุด วิ่งไม่ได้ควันดำ แต่ถอดปลักแอร์โฟร์แล้ววิ่งได้แต่ไม่เกิน2500รอบจะสะดุดแอร์ โฟร์เปลี่ยนแล้วครับ กล่องecuเสียหรือเปล่าครับ:coolly-0023:

เด๋วย้ายไปถามให้ที่หน้าเทคนิคนะคั๊บ

เร่งแล้วไปสะดุดรอบกลางๆหรือป่าว

ถ้าใช่ ดูสายหัวเทียน หัวเทียน จานจ่าย คอยส์

• กระทู้ ผู้เขียน
เป็นบางทีครับตอนนี้ถอดแอร์โฟร์วิ่งครับ

และถอดแอรโฟลออกทำไมล่ะครับคุณ

แอร์โฟร์ ที่เปลี่ยนมาดีรึป่าวครับ ลองเปลื่ยนหลายๆ อันดูครับ จากอาการ น่าจะเป็นที่แอร์โฟร์เหละ ครับ ไอที่บอกว่าควันดำ แสดงว่า น้ำมันมากกว่าอากาศ เร่งแล้วมันก็ต้องสดุดอยู่แล้วแหละครับเพราะ อากาศมันไม่เข้าเวลาที่เร่ง เช็นเซอร์ที่แอร์โฟร์มันไม่อ่านการใหลของอากาศง่ะครับ มันก็เลยสังกล่องไปแค่นั้น ( ว่าไปไม่ควรแก้ไขโดยการถอดแอร์โฟร์ออกนะครับ มันก็กินน้ำมันง่ะซิครับ อิอิ ) คือผมอยากให้ดูแอร์โฟร์ก่อนครับแล้วค่อยๆไล่ไปทีละอย่าง ผมน้องเองคุณโบ จำได้ป่าวหว่า โทรมาเล่าอาการให้ฟังหน่ยซิ

ไงรอผู้ร้มาตอบอีกทีครับ

ปล. ผิดถูกขออภัยนะครับ ความรู้น้อย แต่ตอบตามประสบการณ์อันน้อยนิดง่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม