ร้อนนี้ใครฮีตบ้างครับ ?

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31360
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31360

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมอีตตลอดเลยครับเวลากลางวันยิ่งถ้าตากแดดตอนจอดติ ดไฟแดงแล้วขึ้นเกือบขีดสุดท้ายแนะ เมื่อก่อนก็ไม่เป็นนะ (หรือป่าวก็ไม่รู้ไม่ค่อยได้ใช้ไปใหนที่รถติด ๆ ซะด้วยซิ) เซ็งมากเลยครับ :coolly-0008:

เคยฮีตเมื่อปีที่แร้ว
จัดการเจาะพัดลม
อัดน้ำยา+ปิดรูให้แน่น
จวบจนปัจจุบันไม่เคยฮีต:coolly-0046:

1.หม้อน้ำใหญ่พอ
เครื่องไม่โบ หลอดเดียว

เครื่องโบ 1หลอดใหญ่ หรือ 2 หลอดเล็ก

2.หม้อน้ำไม่ตัน

3. พัดลมแรงพอ ทำงานครบทุกสเตป(ถ้าไฟฟ้า)

4. ฝาไม่โก่ง

ถ้าทั้งหมดนี้ปรกติ ไม่น่าจะฮีทแล้วครับ

เครื่องโบ 1หลอดใหญ่ หรือ 2 หลอดเล็ก

..........1 หลอด 2 หลอด คืออะไรหรอครับ.........

รถไม่ฮีตแค่สายพานปั๊มน้ำขาด
ผล หม้อน้ำแหก(ต้องเปลี่ยนใหม่)

แก้ไขเปลี่ยนสายพาน เส้นเล็กใหม่หมด+หม้อน้ำช่องใหญ่ จบไป 3***
ตอนนี้ปรกติดีครับ555

..........1 หลอด 2 หลอด คืออะไรหรอครับ.........

ช่องทางเดินน้ำหน่ะ

ยกตัวอย่างง่ายๆ เปิดฝาหม้อน้ำดู แล้วส่องลงไป

จะเห็นเป็นช่อง แนวเดียวกัน ช่องเล็กๆ ก็จะเรียกว่า 1ช่อง

ถ้าเป็นเป็น 2 ช่อง ก็ เรียกว่า 2 ช่องไง

แต่ขนาดหลอด หรือ ช่องเนี่ย มันจะมีขนาดใหญ่ เล็กอีก

เช่น 1 ช่องใหญ่ จะใกล้เคียงกับช่องเล็ก 1 หลอด ครึ่ง

ถ้าเครื่องเจโบอย่างคุณ

มีเหมาะคือ 1 หลอดใหญ่ หรือ 2 ช่อง