ขอทราบวิธีต่อเบาะไฟฟ้าคร้าบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ SIMPLYFAST
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

SIMPLYFAST

รถใหม่มาแล้วดีใจจัง
Register
เข้าร่วม
19 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
.....รายละเอียดคือรถเป็น12v ปี94 เบาะไม่ไฟฟ้า..ต้องการจะใส่เบาะไฟฟ้าครับ...ปัญหาคือตามอ่านมานานแล้วครับผม ประโยคว่า"ต่อสายไฟ2เส้นเอง" เนี่ยครับจำได้จนขึ้นใจ...แต่พอจะทำเองไปก้มๆเงยแล้วก้อทำไม่เป็นครับ..
ขอความอนุเคราะห์เป็นรูปภาพและวิธีการทำด้วยครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ต่อสายไฟสองเส้นอ่ะถูกแล้วครับ ขั้วบวกกะขั้วลบมาเข้าที่ปลั้กเบาะเป็นอันเสร็จ
ทีนี้สายไฟ 2 เส้นเอามาจากไหน ให้ต่อมาจากสายไฟที่อยู่ใต้คอนโซลอ่ะครับ เลือกดูขั้วบวกกับขั้วลบแล้วกัน ที่เคยต่อจั้มมาจากสายที่จุดบุหรี่ หรือบางทีก็สายที่มาจากไฟเข้าเครื่องวิทยุครับ

ต่อสายไฟสองเส้นอ่ะถูกแล้วครับ ขั้วบวกกะขั้วลบมาเข้าที่ปลั้กเบาะเป็นอันเสร็จ
ทีนี้สายไฟ 2 เส้นเอามาจากไหน ให้ต่อมาจากสายไฟที่อยู่ใต้คอนโซลอ่ะครับ เลือกดูขั้วบวกกับขั้วลบแล้วกัน ที่เคยต่อจั้มมาจากสายที่จุดบุหรี่ หรือบางทีก็สายที่มาจากไฟเข้าเครื่องวิทยุครับ
ป๋าครับขอบคุณครับ...พอมีรูปไหมครับ..ระบบไฟฟ้ากับผมเนี่ยไม่ค่อยไปทางเดียวกันเท่าไร

ผมต่อมาจากสวิชคอพวงมาลัยครับ ลองดู ลบ ก็เอาลงตัวถัง หาไฟ + ให้เจอก็พอครับ
อ้อสายไฟที่ต่อมา หาอะไรหุ้มซะหน่อย เพราะถ้าเอาไว้ใต้พรหม เหยียบไปเหยียบมาสาย
ขาดช๊อตอีก แนนำอีกนิด ไปหาซื้อกล่องฟิวส์มาต่อไว้ด้วยครับ เผื่อช๊อตจะได้ไม่ลามไปถึงเบาะ ไอ้ที่แนะนำเนี่ยเพราะโดนมาหมดแล้ว สายขาด ไฟช๊อต

อีกนิดปี 94 นี่กันชนอูมยังครับ ถ้าใช้ ลองดูแถวพรหมดูจะมีปลั๊กรออยู่แล้วครับ จับเสียบได้เลย ถ้าตัวเบาะมีปลั๊กมาด้วยนะ

ทำไมของผมมีสปลั๊กมารออยู่แล้ววะ รถปี91 นะ ดูดีๆสืว่ามีปลั๊กอยู่แถวนั้นป่าว

ผมลองไปดูมันมีปล๊กตัวนึงครับแต่มันต่อเข้ากับเบลล์เฉยเลย..งง

มันปลั๊ก เบลล์ ไฟฟ้าไม่ใช่หรอ อิอิ

ขับมาหาต้นดิพี่วี

มาลองเทียบดู

อิอิ

ผมลองไปดูมันมีปล๊กตัวนึงครับแต่มันต่อเข้ากับเบลล์เฉยเลย..งง

ถูกแล้วครับ มันเอาไว้ให้เวลาเสียเบลล์แล้วสามารถยืด
สายเข็มขัดออกได้ไม่ล็อค ลองเสียบดูสิจะมีเสียงดังกริ๊ก
หน่อยนึง(ไม่ใช่เสียงเวลาเสียบนะลองฟังดู)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม