Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ในคลับมีใครเติมแก้ซ บ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pholsaphong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pholsaphong

เซฟิโร่ A31 12V Standard
Register
เข้าร่วม
13 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ว่าประหยัดกันแค่ไหน ผมเองก็ไปจับรถมือสองมา มีแก้ซด้วย(ระบบอะไรผมก็ระบุไม่ได้ :confused: ) เต้นท์ไม่ได้บอกรายละเอียดว่าทำมาจากร้านไหนด้วย แต่มันซดมาก ตกราวๆ กม ละ เกือบ 3 บาท (ในเมือง)
เลยอยากถามสมาชิกในคลับ ดังนี้ครับ
1. ทำที่ร้านไหน
2. วิ่งในเมือง / นอกเมือง ตก กม ละประมาณกี่บาท (ความเร็วเฉลี่ยเท่าไหร่)
3. ขอเบอร์โทรร้านด้วยครับ เพราะผมอยากจะไปให้ร้านช่วยเซทระบบให้อีกที

ขอบคุณมากครับ

ปล ขอเอ็มกับสมาชิกด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ เครียดจิงๆครับ:cry:
[email protected]

มีหลายคนครับ

รอเจ้าตัวมาตอบเองดีกว่า

โทรมาถามได้เลยเด้อ
ของผม 1.5 ต่อโ ประมาณนะ
เดี๋ยววันนี้จะลองเติมแล้วเอามาเปรียบเทียบให้ฟัง

อยากรู้ว่าประหยัดกันแค่ไหน ผมเองก็ไปจับรถมือสองมา มีแก้ซด้วย(ระบบอะไรผมก็ระบุไม่ได้ :confused: ) เต้นท์ไม่ได้บอกรายละเอียดว่าทำมาจากร้านไหนด้วย แต่มันซดมาก ตกราวๆ กม ละ เกือบ 3 บาท (ในเมือง)
เลยอยากถามสมาชิกในคลับ ดังนี้ครับ
1. ทำที่ร้านไหน
2. วิ่งในเมือง / นอกเมือง ตก กม ละประมาณกี่บาท (ความเร็วเฉลี่ยเท่าไหร่)
3. ขอเบอร์โทรร้านด้วยครับ เพราะผมอยากจะไปให้ร้านช่วยเซทระบบให้อีกที

ขอบคุณมากครับ

ปล ขอเอ็มกับสมาชิกด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ เครียดจิงๆครับ:cry:
[email protected]

1. jas service
2.ในเมืองไม่แน่นอนครับประมาณ1.5/1.8 บาท/กิโล ครับ นอกเมือง1บาทครับ (เครื่อง24v. เกียร์autoครับ)
3.081-821-1047
ปล.***ผมไม่ได้เล่นเอ็มครับ***

ของโผมในเมืองมะเคยจับคับ นอกเมือง 1.26 บาท คับ 20 โบคราบบ

ในเมือง 1.4 ครับ นอกเมือง ไม่เคยจับ อู่ที่ทำให้ก็ตามด้านล่างเลย ดูลายเซนเลย หาเอาได้ในเวปนี้แหละ

ของผม rb 25 แก๊สระบบ mixer
กิน ประมาณ 1.5 บาท/กม ราคาแก๊ส ที่ 10 บาท/กก
เกียร์ ออโต้ แต่ถ้าวิงทางไกล ประมาณ 1.3 บาท/กม

12 วาล์ว ในเมือง 1.75 นอกเมือง 1.4 ครับ

2 เจฝาดำ m/t วิ่งยังไงก็ไม่ถึง 1.8 บาท/โล

นอกเมืองประหยัดมาก

ขอบคุณมากครับ ล่าสุดผมลองปรับจูนหลายรอบแล้วได้ผลดังนี้
ในเมือง วิ่งไม่เกิน 80 ผมได้ 1.4-1.6 บาท/กม ครับ
ถ้าวิ่งเกิน ไม่รู้จะเหลือเท่าไหร่กัน

ผมว่ามันก็ไม่ต่างกันมากมั้ง....เพราะวิง่ช้ารึเร็ว ของผมกินเท่ากัน(แก็ชนะ)หรืออาจจะต่างกันเพียงเล็กน้อย....

จะต่างกันมากก็ช่วงรถติดยิ่งเกียออโต้ด้วยอ่ะ

[email protected] เล่นบ้างไม่เล่นบ้างนะ

ขอบคุณมากครับ ล่าสุดผมลองปรับจูนหลายรอบแล้วได้ผลดังนี้
ในเมือง วิ่งไม่เกิน 80 ผมได้ 1.4-1.6 บาท/กม ครับ
ถ้าวิ่งเกิน ไม่รู้จะเหลือเท่าไหร่กัน
ผมว่าได้ประมาณนี้ก็ไม่น่าเป็นห่วงแล้วนะครับ กินกำลังดีครับประมาณ5-6โล/ลิตร ในเมือง:byebye:

ของผม Rb20det M/t ใช้หม้อต้มธรรมดา(ใช้ของเก่า ไม่มีเงินซื้อหม้อโบ) ติดตั้งเอง จูนเอง ตอนขับลากรอบได้ประมาณ 6000-7000 รอบ

จากราคาแก๊ส 9.70 บาท/ลิตรครับ

แรกๆ ตก 1.5 - 1.8 บาท/โล

แต่ตอนนี้เหมือนหม้อต้มมันใกล้จะลาโลก (ก็อยากใช้ผิดสเปคเองนิ)

ตอนนี้ตก 1.7 - 2.0 บาท/โล

โหดมากๆ กินแก๊สขนาดนี้ แต่ก็ยังประหยัดกว่าใช้น้ำมันเกินครึ่งครับ รับได้ครับ

ผมว่าได้ประมาณนี้ก็ไม่น่าเป็นห่วงแล้วนะครับ กินกำลังดีครับประมาณ5-6โล/ลิตร ในเมือง:byebye:
ถ้าเป็นเบนซิน 95 น่าจะโลละ 5-6 บาท โอว้ ไม่อยากคิดสภาพ

95 เต็มถังจะหมดไปเท่าไหร่เนี่ย อิอิ :smile:

95เต็มถังก็เกือบๆ2พันเองครับจิ๊บๆ:cry:

1j gte a/t ในเมือง + ทางด่วน (120 -130 ) ตก 1.7 กว่าๆ คับ

เมื่อวานเติมน้ำมันไว้ติดถัง 500 บาท ได้ 17 ลิตรกว่าๆทำใจไม่ได้

เติมแก๊ส 500 เต็มถังวิ่งได้เกือบ 400 โล

ปล เติมแก๊ส 2-3 เดือนครั้ง ไว้ตอนสตาร์ท

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม