ช่วยหน่อยครับ น้ำมันทะลักครับ (กลัวบึ้มจัง)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31360
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31360

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยหน่อยครับ น้ำมันทะลักครับ (กลัวบึ้มจัง) มันไม่ได้ออกมาจากฝาครอบติ๊กครับ

คือ เวลาเราดับกุญแจน้ำมันมันจะซึม (ดัน) ออกมารอบ ๆ หัวปั๊มติ๊กเลยอ่ะครับ ตามรูปครับแบบว่ายางโอลิงมันขาด
เลยไม่รู้ว่าจะหาซื้อได้ที่ใหนครับ หรือจะต้องทำไงช่วยแนะนำทีครับ หรือมีที่ใหนรับทำก็ช่วยบอกทีครับ ตอนนี้ไม่กล้าขับเลยครับ ตอนบิดกุญแจออฟเหม็นน้ำมันมากกลัวบึ้มครับ น่ากลัวกว่ามีถังแก๊สอีกครับ

ไฟล์แนบ

165.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 175
แก้ไขล่าสุด:

รูปไม่ขึ้นแหะ......รอผู้รู้มาตอบละกันเรื่องยางว่า...หาเปลี่ยนได้มั้ย
แต่ตอนนี้อย่าขับเลยดีกว่าครับ...ไม่งั้นก็เปลี่ยนทั้งตัวไปเลย
ว่าแต่.....ใช้น้ำมันอะไรอยู่ครับ....

แหะ พอดีตอนนี้ มองไม่เห็นรูปอ่ะ

ก็เลยเดาว่า น่าจะเป็นโอริงเส้นใหญ่ ที่ครอบฝาปั้มติ๊กป่าว

เบิกของแท้ห้างได้เลย 100 กว่าบาท

ถ้าไม่มี ใช้ของ B14 ได้ เท่ากันเดะๆ

รูปไม่ขึ้นแหะ......รอผู้รู้มาตอบละกันเรื่องยางว่า...หาเปลี่ยนได้มั้ย
แต่ตอนนี้อย่าขับเลยดีกว่าครับ...ไม่งั้นก็เปลี่ยนทั้งตัวไปเลย
ว่าแต่.....ใช้น้ำมันอะไรอยู่ครับ....
รูปขึ้นแล้วครับ ตรงรอบขอบทองเหลืองอ่ะครับ

แหะ พอดีตอนนี้ มองไม่เห็นรูปอ่ะ

ก็เลยเดาว่า น่าจะเป็นโอริงเส้นใหญ่ ที่ครอบฝาปั้มติ๊กป่าว

เบิกของแท้ห้างได้เลย 100 กว่าบาท

ถ้าไม่มี ใช้ของ B14 ได้ เท่ากันเดะๆ
ถูกต้องนะครับ.........ขอบคุณครับ

มันไม่ได้ออกมาจากฝาครอบปั๊มติ๊กครับ มันออกมาจากตะเข็บอ่ะครับาเราจะทำไงได้มั่งครับ เชื่อมได้ป่าวครับ เอาแบบปลอดภัยหน่อยอ่ะครับ

เอ๋.......นึกว่าทำจบไปแล้วซะอีก.....
อันนี้ผมไม่รู้จริงๆคับ

ถ้าจะเชื่อมก็อันตรายนะครับเพราะมีน้ำมันอยู่ในถังถ้าออกตามตะเข็บให้ใช้กาวซีเมนเหล็กพอกไว้รอบๆและก็ใช้ซีลีโคนอัดไว้อีกทีก็น่าจะอยู่ครับผม

ถ้าตะเข็บทีถังแตก

ก็ไปร้าน หม้อน้ำ ถังน้ำมันเลย

เค้าก็จะถอดออกมาทำนอกรถ

เรียบร้อยแล้วครับ...........แค่ถอดโอลิงค์ตรงฝาถังเติมน้ำมันออก แรงดันมันก็ไม่ดันออกมาบนฝาแล้วครับ กลัวอยู่ตั้งนาน แต่ว่าจะเอาเข้าอู่ไปไล่ระบบเชื้อเพลิงใหม่ทั้งระบบเลยครับ ปลอดภัยไว้ก่อนครับ.......ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม