*****ถามเรื่องลูกปืนล้อหน้า กับล้อหลังครับหน่อยครับ*****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอถามนิดนึงนะครับ...ลูกปืนล้อหน้ากับลูกปืนล้อหลังเหมือนกันมั้ยครับ
ลูกปืนล้อหลังของผมเหมือนจะดัง ๆ แล้วครับ แต่ที่บ้านมีดุมล้อหน้ากองอยู่ครับ...
ก็เลยคิดว่าถ้ามันเหมือนกันก็จะเอาลูกปืนในดุมหน้ามาใส่ข้างหลังครับ
ไม่รู้จะใส่ได้มั้ยอ่ะครับ...รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ :)
อืม!!! แล้วลูกปืนมันอยู่ในดุมใช่มั้ยครับ....

<!-- / message --><!-- sig -->

ไม่เหมือนครับ
ข้างหลัง มันจะเป็นดุมลูกปืนเลย รู้สึกว่า จะแพงอยู่ ถ้าด้านหน้า
จะอัดเปลี่ยน เฉพาะลูกปืนได้

ที่ว่าเป็นดุมลูกปืนเลย...หมายความว่างัยครับ
หมายความว่าเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนไม่ได้ใช่รึป่าวครับ ต้องเปลี่ยนทั้งดุมเลยรึป่าวครับ
แล้วมีคนบอกว่าใช้ดุมไมตี้ X ใส่แทนได้เลย ไม่ทราบว่าจริงรึป่าวครับ
รถผม 5 รู 114 คับ แต่ผมไม่รู้อะครับว่าเป็นดุมของอะไรเพราะเจ้าของเดิมเค้าเปลี่ยนมาแล้วคับ แล้วจำเป็นต้องรู้มั้ยครับว่าเป็นดุมของอะไร
ยังงัยรบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ =:)

ดุมหลัง เป็นแบบยกดุม ไม่เคยได้ยินว่าเอาของไมตี้ใส่ได้นะ

แต่ถ้าของ สกาย ซิลเวีย ด้านหลัง อาจจะใส่ได้ ต้องดูที่รูสปายเพลาด้วย

รถผม 5 รู 114 คับ แต่ผมไม่รู้อะครับว่าเป็นดุมของอะไรเพราะเจ้าของเดิมเค้าเปลี่ยนมาแล้วคับ แล้วจำเป็นต้องรู้มั้ยครับว่าเป็นดุมของอะไร
ยังงัยรบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ =:)

ล้อหลังเกือบร้อยเปอร์เซนต์ถ้าเปลี่ยนคงต้องเป็นดุมของ Skyline ทั้งนั้นครับ แต่จะเป็นตัวไหน ระหว่าง GTS หรือ GTR
แนะนำหาซื้อดุม Skyline เปลี่ยนไปเลยครับ ราคาประมาณ 1,000 มี +- นิดหน่อย ในเว็ปนี้ก็มีจำหน่ายกันครับ

1,000 +- นี่ ราคา 1 ข้าง รึ 1 คู่ครับ