***ช่วยหน่อยครับรอบเครื่องตกครับ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่ารอบเครื่องปกติจะอยู่ที่ 1,500 รอบ ตอนสตาร์ทเครื่องนะครับ เดินเบาก็อยู่ประมาณนี้ครับ....แต่อยู่ดีดีเมื่อวานนี้พอสตาร์ทเครื่อง รอบเดินเบาอยู่ที่ประมาณ 600-700 รอบ ครับ....เหมือนเครื่องจะสั่นนิด ๆ คงเป็นเพราะรอบมันต่ำ....ไม่ทราบว่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ เกี่ยวกับแบตเตอรี่มั้ยครับ รึตัวควมรอบเดินเบา รึคอมแอร์เกี่ยวมั้ยครับ....ยังงัยรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่พอมีความรู้ รึพอมีประสบการณ์แบบนี้ช่วยตอบหน่อยนะครับ...ผมอยากลองหาสาเหตุและทำด้วยตัวเองก่อนอะครับ
ขอบคุณมากครับ:coolly-0033:

ปัญหาเก่ายังไม่มีใครตอบเลยอะ
มีปัญหาใหม่อีกแล้วครับ...เมื่อเช้าขับรถมาก็ขับเร็วไม่มากนะครับ
ไฟที่ไมล์มันโชว์อะครับ...ไฟที่เป็นรูปแบตเตอรี่ กับไปที่อยู่ข้างไฟรูปแบตเตอรี่ที่เป็นรูปเหมือนไฟสูงแต่เป็นสีแดงอะครับ....แล้ววัดแบตที่ทามเมอร์จากปกติวัดได้ 13 กว่าๆ...เหลือ 11 กว่าๆ ครับ.....
อยากทราบว่าไฟสองตัวนั้นโชว์หมายความว่ายังงัยครับและเกี่ยวขับอาการข้างบนมั้ยครับ(รอบตกอะครับ)
อย่าว่าผมปัญหาเยอะเลยนะครับ ก็ไม่รู้จะถามใครอะครับ
ขอบคุณครับ

คำถามแรกเนี่ยไอ้รอบเครื่องตอนสตาร์ทแล้วอยู่ที่
1500 รอบเนี่ย อันเนี้ยผิดปกติครับ รอบเดินเบาควรจะอยู่ที่
600 -700 รอบน่ะถูกแล้ว ที่สั่นลองยางเช็คแท่นเครื่องดูครับว่าสภาพเป็นไง

คำถามที่ 2 รูปแบต ลองเช็คระบบไฟก็คือ ไดชาร์จดูครับว่าเป็นยังไง แล้วก็แบต
เตอร์รี่ครับ ส่วนไฟอีกดวงน่าจะมีหลอดไฟขาดครับ

คำถามแรกเนี่ยไอ้รอบเครื่องตอนสตาร์ทแล้วอยู่ที่
1500 รอบเนี่ย อันเนี้ยผิดปกติครับ รอบเดินเบาควรจะอยู่ที่
600 -700 รอบน่ะถูกแล้ว ที่สั่นลองยางเช็คแท่นเครื่องดูครับว่าสภาพเป็นไง

คำถามที่ 2 รูปแบต ลองเช็คระบบไฟก็คือ ไดชาร์จดูครับว่าเป็นยังไง แล้วก็แบต
เตอร์รี่ครับ ส่วนไฟอีกดวงน่าจะมีหลอดไฟขาดครับ
ตรงรุ่นๆ..............

ไฟที่ว่าน่าจะมีหลอดไฟขาดอะครับ(อันที่เหมือนไฟสูงแต่เป็นสีแดงอะครับ)ถ้ากรณีมีหลอดไฟขาดมันจะต้องติดตลอดเวลามั้ยครับ....แต่ของผมมันจะติด และดับพร้อมกับไฟที่เป็นรูปแบตเตอรี่อะครับ ไม่ได้ติดตลอดเวลาครับ
ถามอีกหน่อยครับ....แบตเตอร์รี่ถ้าเป็นปกติจะต้องวัดได้เท่าไหร่ครับ(ที่ใช้วัดอยู่เป็นทามเมอร์ปากกาครับ)
ตรงรุ่นคือไรครับ ?.....ม่ายเข้าใจอะครับ :)
ขอบคุณครับ.....

ตรงรุ่นเป็นคำพูดแหย่กันเฉย ๆ ครับไม่มีไร
เดี๋ยวขอไปดูที่รถก่อนไม่แน่ใจ แบตวัดจาก volt 11 ก็ยังโอเค ปกติน่าจะ 12-13 ครับ

ของผมถ้า 11 มันจะกระพริบครับ(ทามเมอร์ปากกาครับ)...
แต่วันนี้ 13 กว่าๆ เท่าเดิมอีกแล้วครับ...ไฟรูปแบตเตอรี่ กับไฟข้างไฟรูปแบตเตอรี่(ที่เป็นรูปไฟสูงอะครับ) ก็ไม่ติดแล้วครับ...แต่ก็ไม่รู้วันดีคืนดีมันจะติดขึ้นมาอีกเมื่อไหร่...ยังไม่มีเวลาไปเช็คแบตฯเลยครับ :)
ผมลืมบอกไปครับ ..รถผมเครื่อง 1 เจโบ ออโต ครับ

ตัวชดเชยรอบตอนเปิดแอร์เจ้งปล่าวครับล้องดูเป็นเวลาเปิดแอร์ไหมล่ะครับ

ตัวชดเชยรอบตอนเปิดแอร์เจ้งปล่าวครับล้องดูเป็นเวลาเปิดแอร์ไหมล่ะครับ

ตอนเปิดแอร์จะไม่เป็นนะครับ...ตอนเปิดแอร์รอบจะสูงกว่าตอนปิดแอร์ครับ:coolly-0043:

:boss:
ตอนเปิดแอร์จะไม่เป็นนะครับ...ตอนเปิดแอร์รอบจะสูงกว่าตอนปิดแอร์ครับ:coolly-0043:
งั้นรอผู้รู้ดีกว่า งงเหมือนกัน :coolly-0023:

ผิดปกติอย่างแรง เปิดแอร์รอบมักจะตก
แต่ลองเช็คครับรอบเดินเบา 1500 ผิดปกติแน่ ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม