อยากให้โช๊คสูงขึ้นสัก 2 นิ้ว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ camal
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

camal

เศรษฐกิจพอเพียง กดน้อยกิน
Register
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เป็นโช๊ค A31 เปลี่ยนใส่สปิงแต่งมาหนึบดีแต่เตี้ยไปนิด
อยากให้โช๊คสูงกว่าเดิมสัก 2นิ้วทำยังงัย ได้บ้าง

คือยังไม่ได้ไปหาช่าง อยากได้ข้อมูลจากเพื่อนๆ ก้อถามเพื่อนๆดูก่อน
เพื่อนๆท่านใดเคยทำมาบ้างแล้วรบกวน แนะนำบ้างจ้า
ขอบคุณครับ คุณตู่

เป็นโช๊ค A31 เปลี่ยนใส่สปิงแต่งมาหนึบดีแต่เตี้ยไปนิด
อยากให้โช๊คสูงกว่าเดิมสัก 2นิ้วทำยังงัย ได้บ้าง

คือยังไม่ได้ไปหาช่าง อยากได้ข้อมูลจากเพื่อนๆ ก้อถามเพื่อนๆดูก่อน
เพื่อนๆท่านใดเคยทำมาบ้างแล้วรบกวน แนะนำบ้างจ้า
ขอบคุณครับ คุณตู่
ใสอแดปเตอร์หัวโช๊คครับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

40.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 157
ใสอแดปเตอร์หัวโช๊คครับ:coolly-0033:
อยากได้ข้างหน้าอ่ะครับ น้า สัก 1.5-2 นิ้วอ่ะครับ หาได้ที่ไหนครับ แล้วประมาณเท่าไหร่ครับ

อยากได้ข้างหน้าอ่ะครับ น้า สัก 1.5-2 นิ้วอ่ะครับ หาได้ที่ไหนครับ แล้วประมาณเท่าไหร่ครับ
ถ้าสูงขนาดนั้น แนะนำให้โรงกลึงทำอแดปเตอร์ จะดีกว่าใส่สเปเซอร์ครับ:coolly-0033:

อแดปเตอร์ กับ สเปเซอร์ มันไม่เหมือนกันยังงัยครับ

อแดปเตอร์ กับ สเปเซอร์ มันไม่เหมือนกันยังงัย

อเดปเตอร์ก็

เป็นก้อนเหล็กหรือมิเนียมหนาๆ กลึงตามแบบหัวโช๊ค ใส่น๊อตร้อย ระหว่าง หัวโช๊ค กับ อเดปเตอร์ แล้วตัวอเดปเตอร์ก็จะมีนอตโผล่ ขึ้นไปหาตัวถังอีกชุด

สเปเซอร์ ก็แค่ แผ่นรองไว้เฉยๆ ระหว่างหัวโช๊ค กับ ตัวถัง โดยใช้นอตเดิมของหัวโช๊ค ถ้านอตยาวไม่พอ ก็ต้องเปลี่ยนนอตหัวโช๊คเป็นแบบยาว

กะจ่างเลยยยยยย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม