ถามเรื่อง 1JZ หน่อยคับ มือใหม่

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lucky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lucky

.. ตังน้อย..แต่อยากดริ๊ฟ.
Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
มือใหม่หัดเล่นเซฟิโร่ถามเรื่อง 1JZ-GTE

คือจาซื้อรถ แต่ชอบเกียร์ทำมะดา
ที่มองอยู่เป็น 1JZ-GTE ออโต้อะ หาจาเอาไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ทำมะดา ราคาเท่าไหร่ .... จาดีมั้ย... ขอบคุณคับ...:verrckt: :verrckt: :coolly-0033: :coolly-0033:

ช่วยตอบที่นะคับ....พี่ ๆ

มือใหม่หัดเล่นเซฟิโร่ถามเรื่อง 1JZ-GTE

คือจาซื้อรถ แต่ชอบเกียร์ทำมะดา
ที่มองอยู่เป็น 1JZ-GTE ออโต้อะ หาจาเอาไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ทำมะดา ราคาเท่าไหร่ .... จาดีมั้ย... ขอบคุณคับ...:verrckt: :verrckt: :coolly-0033: :coolly-0033:
เกียร์ไม่โยง.15000.-
เกียร์โยง.....30000.-
ประมาณนี้เท่าที่เช็ค+ไปดูมาครับ:coolly-0033:

ราคานี้เฉพาะเกียร์ใช่มะคับ

มีคนเคยบอกว่าถ้าเป็นคอลโซนกลาง 24 วาล์ว ต้องใส่เกียร์โยงใช่ป่ะครับ...เพราะถ้าไม่โยงมันจะสั้นกว่าแล้วจะมาค้ำคอนโซนกลาง...ไม่รู้จิงรึป่าวครับ

ยังไงขอผู้รู้มาตอบด่วนคับ

ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ ขอเล่าประสบการณ์รถเพื่อนแล้วกันเค้าเพิ่งเปลี่ยนเป็น m/t ไม่ถึงเดือนเอง

1.หาเกียร์ m/t
- โยงเค้าจับมา 25,000 ยังไม่รวมชุดครัชนะ ครัชเดิมไม่รู้เท่าไหร แต่เพื่อนผม ไปซื้อครัชซิ่งมาใส่ ถามว่าใส่แล้วคันเกียร์ขึ้นพอดีมั้ย
ตอบว่าไม่ครับ อาจเป็นเพราะ รถเค้าวางเครื่องมาอยู่แล้ว เลยไม่อยากแก้แท่นเครื่อง เลยต้องเว่าซุ้มเกียร์นิดหน่อย เพราะถามช่างที่ใส่เกียร์ ถ้าวางเครื่องใหม่มันจะพอดี เพราะทำแท่นเครื่องให้มารับกับเครื่องได้
- ไม่โยง ราคาน่าจะ20,000 มั้งนะ
2. ขาเบรค-ขาครัช 2,500
3. ถ้าเปลี่ยน คอนโซลเท้าแขนก็อีก 2,500 ของ sky 32

ประมาณนี้แหละครับ ยังไม่รวมค่าใส่นะ
ที่มาบอกก็เพราะ จะลองเสี่ยงซื้อเกียร์โยงซึ่งราคาแพงกว่า มาใส่แต่ก็อาจจะต้องตัดต้องเว้าซุ้มเกียร์ หรือสู้ไปซื้อ ไม่โยงมาใส่เลย ถ้าคิดว่ายังไงก็ต้องเว้าซุ้ม เป็นประสบการณ์ส่วนตัวครับ
รอท่านอื่นมาตอบอีกทีนะครับ :coolly-0003:

แก้ไขล่าสุด: