rb20det ระหว่าง เฟืองท้าย 4.1-4.3 กับ โบ 25 ใบดำ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31777
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31777

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีงบแค่หนึ่งเดียว อยากได้อัตราเร่งตีนต้นเพิ่มขึ้นนิดนึง ไม่รู้รถหนักหรือเหยีบเบาไป ไม่รู้ว่าระหว่างเฟืองท้าย จาก3.9 เป็น 4.1-4.3 กับโบ 25 อันไหนให้ประสิทธิผลดีกว่ากัน วิ่งไม่เกิน 150 (สงสารเครื่อง) เปลืองแก็ส ชาวเซฟิโร่ช่วยออกความเห็นหน่อยคราบ

ถ้าเปลี่ยนโบสงสัยเปลืองแก๊ซมากขึ้นอ่ะครับ....

เพราะขับมันกว่าเดิม....อิอิ

เฟืองท้าย std ของ rb20det คือ 4.363 คับ ที่ใส่อยู่มันยาววไป ต้นๆวิ่งไม่ออกแน่ๆ

เรื่องโบก็ ใส่ไป ถ้าไม่ทำโข่งหลัง ก็คงวอดกว่าเดิมคับ ต้นจะหายไปอีกหน่อยนึง

แต่ผมว่า 4.363 ก็สั้นไปวิ่งแล้วรู้สึกว่ามันกินรอบไป วิ่ง 120 รอบเครื่องเกิน 3พันแหนะ :biggrin:

พูดๆ มาเนี่ย สรุปไม่ต้องอะไรดีกว่าใช่มะเนี่ย แต่ละความเห็น

เคยคิดจะหาวิธีโมโบ 20 เป็นบอลแบริ่ง แต่ถ้าจะบานปลายไม่ใช่เรื่อง

ตอนนี้รถผม รอบ 3000 วิ่งที่ 110 น่ะ ก็ปกตินะ

เกียร์อะไรอะครับ a/t ริว่า m/t

ตอนนี้รถผม รอบ 3000 วิ่งที่ 110 น่ะ ก็ปกตินะ

จะให้ดี 120 3000 รอบจะดีกว่าคับ ไม่จัดไปหรือยาวไปผมว่าอาการนี้ลงเฟืองท้ายใหม่ดีกว่า

เฟืองเก่า 3.9 เอาไปขายเครื่อง เจ ได้ราคาคับเค้าหากัน :augenrollen:

เกียร์ธรรมดา ขอรับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม