turbo ของ Volvo940 ใส่กับเครื่อง Rb20det ได้มั้ยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีว่าเพื่อนยกมาให้อะคัย
อยากรู้ว่าใส่กันได้มั้ย
แล้วเทอร์โบตัวใหนดีกว่ากันคับ:confused:

ตัวไหนอ่ะครับ มันมีของตัว 940 se ซึ่งเป็นหอยเล็กแรงดันต่ำมาในรอบต่ำ
กับ 940 GLT ซึ่งเป็น turbo ขนาดใหญ่ขึ้นมาหน่อยครับ ซึ่ง 940 GLT
ปั่นเครื่อง2.3 ของ volvo ได้ 190 แรงม้า แต่ของ 940 se ไม่แน่ใจว่าปั่นแรงม้าได้เท่าไหร่ แต่น่าจะไม่เกิน 150 แรงครั้บ ต้องดูว่าได้ตัวไหนมาถ้า ตัว se
คงไม่ได้แต่ถ้าตัว glt น่าจะพอได้ครับ แต่ฟันธงของ 20 ดีกว่าครับ
ถ้าคิดจะใส่ turbo 25 ดีกว่าครับ

ตัวใหนไม่แน่ใจอะคับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรถามเพื่อนอีกที
แต่ถ้าเป็นตัว glt นี่ดีกว่าเทอร์โบของrb20detใช่มั้ยคับ?

ตัวใหนไม่แน่ใจอะคับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรถามเพื่อนอีกที
แต่ถ้าเป็นตัว glt นี่ดีกว่าเทอร์โบของrb20detใช่มั้ยคับ?

อืมไม่รู้เหมือนกันอันนี้แต่มันปั่นเครื่อง 4 สูบ 16 valve ของ volvo
ความจุ2.3 ได้ 190 ม้าอ่ะครับ แต่ผมว่าถ้าจะแปลงค่าใช้จ่ายอาจจะมากกว่า

ไปซื้อ turbo rb25 ซึ่งใส่ได้เลย นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ
ถ้างั้นผมเอาไปคืนเพื่อนดีก่า

เห็นด้วยอีกแรง ใส่ 25 ใบดำจบง่ายกว่าครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม