สวิทซ์ปรับกระจกข้าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือสวิทซ์ปรับกระจกมองข้างที่ปรับขึ้นลง กับพับเข้า ตอนนี้มันไม่ทำงานเลยมันน่าจะเป็นที่อะไรนะครับ ควรเช็คยังไงครับ

แต่ก่อนปรับก้มเงยได้ ส่วนพับจะพับได้ฝั่งเดียว(คนขับ)เพราะฝั่งคนนั่งเสีย

แต่อยู่ดีๆมันก็ไม่ทำงานทั้งหมดเลยอะครับ:coolly-0043:

คือสวิทซ์ปรับกระจกมองข้างที่ปรับขึ้นลง กับพับเข้า ตอนนี้มันไม่ทำงานเลยมันน่าจะเป็นที่อะไรนะครับ ควรเช็คยังไงครับ

แต่ก่อนปรับก้มเงยได้ ส่วนพับจะพับได้ฝั่งเดียว(คนขับ)เพราะฝั่งคนนั่งเสีย

แต่อยู่ดีๆมันก็ไม่ทำงานทั้งหมดเลยอะครับ:coolly-0043:
ลองดูตามลิ้งนี้ครับ ผมก็ทำตามใช้ได้แล้วครับ https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/9014 :coolly-0003:

• กระทู้ ผู้เขียน
กรณีตาม LINK นี้ รถผมเคยให้พี่สมพรดูแล้วอะครับ ต้องซื้อกระจกฝั่งคนนั่งเพื่อเอาบอร์ดภายในมาเปลี่ยนนะครับ
แต่ตอนนี้คือมันไม่สามารถปรับขึ้นลงได้อะครับ ก่อนหน้านี้ก็ปรับได้นะครับ พับได้ฝั่งเดียว(คนขับ)อะครับ
เหมือนไฟหรือฟิวส์ขาดแต่ไม่ทราบว่าต้องไล่จากไหนนะครับ

ลองแกะกล่องที่ปรับกระจกขึ้นลงดูครับ จะมี มอเตอร์ 2 ตัว กล้าๆใจเย็นๆค่อยๆแงะที่ตูดมอเตอร์ 4 มุมถอดออกมา ผมว่า ทุ่นข้างในคงเป็นสนิม เอาออกมาขัด ให้สะอาดหยอดน้ำมันหล่อลื่นสักหน่อย น่าจะใช้ได้ครับ
ผมก็อ่านมาจากกระทู้นั้นแหละครับ อยากทำให้กระจกมันพับได้ แต่มันปรับขึ้นลงซ้ายขวาไม่ได้ ผมก็แกะชุดปรับขึ้นลงออกมาดู แรกเห็นมอเตอร์ขึ้นคราบขี้เกลือ แล้วลองใช้มือจับเฟืองที่ติดปลายมอเตอร์หมุนดู มันไม่หมุน ผมก็เลยแกะออกมา ลองทำแบบที่ผมว่าใว้ ก็ใช้ได้ครับ :coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม