หาแม็กอยู่คับ ไม่รู้ออฟเซ้ตเท่าใหร่ดี แนะนำด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
กะลังอยากได้ขอบ 17 หรือ 18 หน้า8 หลัง9 อยู่คับ
แต่ไม่รู้ว่าออฟเท่าใหร่ถึงจะสวย
ชี้แนะด้วยคับ

อยากรู้เหมือนกัน คุ้นๆว่า +20 ป่าวหว่า

ถ้า +20 ก้อล้นออกมาเลยคับ

ออฟ น่าจะอยู่ ที่หน้า +32 หลัง+36 - 36 อ่ะคับ น่าจะกำลังพอดีๆเลย

ตามที่ผมเข้าใจนะ ผิดถูก แก้ไขด้วยละกัน
มันมีองค์ประกอบคือ ออฟเซ็ท กับ หน้ากว้าง
อาทิเช่นรถผมใส่ GTS มันออฟ +40 หน้า 6.5 นิ้ว
ผมใส่อแดปเตอร์ เข้าไป 1 นิ้ว มันก็ต้องเป็น +40 เหมือนเดิม แต่ถ้าเทียบหน้ากว้างล้อไม่ใส่ อแดปเตอร์ ก็ต้องเป็น 8.5 นิ้ว ใช่มะ 6.5+2 นื้ว ซ้ายขวา
ฉะนั้น ถ้าล้อ +40 ก็น่าจะต้องหน้ากว้างประมาณ หน้า7.5 หลัง 8.5 ถ้าจะไม่ใส่อแดปเตอร์ถูกไหมหว่า

ผมว่าหน้า 8 หลัง 9 ออฟ +40 ก็น่าจะอมพอดี แต่ ถ้า + น้อยลง ก็น่าจะเต็มถึงล้นนะครับ(พล่ามมากไม่ได้ เดี๋ยวมั่ว)

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกคนที่ชี้แนะคับ
เดี๋ยวผมจะใช้ไปเป็นแนวการมาแม็กคับ

แล้วล้อ R33 GTR 9 นิ้ว offset +30 ทั้ง 4 ล้อ ใส่แล้วเป็นไงบ้าง ติดโช้คหน้าปะคับเวลาเลี้ยว (KONI สปริงโหลด)แล้วหลังล้นออกมามากเปล่าว ใครเคยใส่บ้างคับ ขอบคุณครับ

แล้วล้อ R33 GTR 9 นิ้ว offset +30 ทั้ง 4 ล้อ ใส่แล้วเป็นไงบ้าง ติดโช้คหน้าปะคับเวลาเลี้ยว (KONI สปริงโหลด)แล้วหลังล้นออกมามากเปล่าว ใครเคยใส่บ้างคับ ขอบคุณครับ

หลังใส่ได้แน่นอน แต่ด้านหน้าสิ ต้องเป็นพวกสตรัท หรือโช้ค S14 ถึงใส่ได้ ของผมเป็น Ohlins S13 ก้อใส่ไม่ได้คับ

ติดจานสปริงแหง๋ม

แล้วถ้าล้อ 18" กว้าง 13" ออฟ -4 จะใส่ได้มั้ยครับ
แล้วต้องแก้อะไรเป่า

ไฟล์แนบ

97.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 155
    92.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 156
ขอบไม่นับแล้วกัน

หน้า แปด ออฟ บวกสามสิบ
หลัง เก้า ออฟ บวกสามแปด

กะลังดีคับ พอดีซุ้มเดิมๆ :biggrin:

ขอถามหน่อยครับ ล้อคู่นี้จะใส่หลัง เอ 31 ได้ป่าวจะติดอะไรมั้ย
เช่น ซุ้ม หรือ โช้ค ขนาดของล้อ กว้าง 10 นิ้ว
ออฟ45 5รู114.3 265/35/18 รูปล้อตามลิ้งนี้ครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=32199

เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ ผมกำลังจะซื้อคู่นี้มาใส่หลัง แต่กลัวติด รบกวนด้วยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม