ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการรองสเปเซอร์หรืออแดปเตอร์ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ BOMMANY
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

BOMMANY

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการรองสเปเซอร์หรืออแดปเตอร์ครับ
พอดีผมกำลังจะใส่ชุดเบรกR32แต่เจาะจานเป็น 4รูเดิมครับปรากฏว่าแม็กผม
มันoff42ครับก้านมันหลบคาริปเปอร์หน้าไม่พอมันเลยติดอ่ะจึงอยากทราบว่า
ผมต้องรองสเปเซอร์หรืออแดปเตอร์ดีครับ......ควรจะหนาเท่าไหร่ดีครับ
กลัวซื้อแล้วเสียของปรึกษาพี่ๆๆ เพื่อนๆๆ ผู้รู้ครับ

อแดปเตอร์คับ น็อตล้อจะได้เท่าเดิม ไม่เหลือน้อย ควรจะครึ่งนิ้วมั้งคับน่าจะหลบพ้น
แต่สเปเซอร์มานจะเพิ่มความหนา แต่....ไม่เพิ่มน็อตให้ มันทำให้น็อตตัวเก่านั้นเหลือน้อยตามขนาดของสเปเซอร์คับ

รอง Adapter หนา 15 มม. 4x114.3 ขอเป็นของเก่ายุ่นนะครับราคาสูงหน่อย ส่วนของใหม่ไทยราคาต่ำกว่าไม่แนะนำเพราะโอกาสล้อสั่นที่ช่วงความเร็วหนึ่งมีสูง.

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม