พี่ๆใช้ยางยี่ห้ออะไร,รุ่นอะไรกันบ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31636
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31636

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนบอกด้วยครับ จะได้ทราบไว้เป็นความรู้เพื่อสมาชิกท่านอื่นที่กำลังคิดจะเปลี่ยนยางหรือจะเปลี่ยนในอนาคตครับ
ปล.บอกอาการต่างๆด้วยนะครับ เช่น เกาะ ไม่เกาะ ดังมั้ย หรือเงียบ นุ่ม หรือไม่นุ่ม เอาทุกอย่างเลยครับ รวมทั้งความรู้สึกส่วนตัวด้วยครับ รวมทั้งราคาและขนาดด้วยนะครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ:burn:

Falken ST115

F 235/45/17 เส้นละประมาณ 4800

R 255/40/17 เส้นละประมาณ 6000

เกาะถนนดีครับ(เพราะเนยางกึ่งซอฟ)แต่หมดเร็วไปหน่อย เหอๆๆ ไม่คอยถูกโฉลกกะน้ำเท่าไร

รบกวนบอกด้วยครับ จะได้ทราบไว้เป็นความรู้เพื่อสมาชิกท่านอื่นที่กำลังคิดจะเปลี่ยนยางหรือจะเปลี่ยนในอนาคตครับ
ปล.บอกอาการต่างๆด้วยนะครับ เช่น เกาะ ไม่เกาะ ดังมั้ย หรือเงียบ นุ่ม หรือไม่นุ่ม เอาทุกอย่างเลยครับ รวมทั้งความรู้สึกส่วนตัวด้วยครับ รวมทั้งราคาและขนาดด้วยนะครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ:burn:
ขายเสื้อผ้าอยู่ แพลทตินั่ม ประตูน้ำหรอคับ แถวบ้านผมเลย อิอิ :biggrin:

คันนึง 3 ยี่ห้อ 555

หน้า ventus 225/40/18 คู่

หลังขวา yoko 265/35/18

หลังซ้าย brigestone 265/35/18

ใส่แบบปลิ้นๆ เติมลม 38 ตลอด 2 วันเชคอย่าให้ขาด มันจะลด มา เหลือ 36

ถ้าลมอ่อนเมื่อไหร่ปัญหา ยางบวม ยางระเบิดมาแน่ๆ...ไม่ว่ายี่ห้อไหนๆ หึๆๆ

หน้า YOKO ADVAN A-041 215/45/17
หลัง CONTINENTAL SPORT II 245/45/17
เติมลมแข็ง ๆ เหมือนกัน

หน้าเป็น Bridgestone GIII Z Series หลังเป็น Bridgestone S03
17/45/235 ทั้ง 2 คู่ เป็นยางทำในณี่ปุ่นทั้งคู่หนึบ โดนน้ำก็ยังเกาะนะ
ส่วนหอนนียังอะเพราะมันยังนิ่มอยู่ เติมลม 32-34 ตลอด เรื่องราคา
ผมได้มาราคาดี ก็เลยรู้สึกคุ้มครับ ตอนแรกจะใช้ Nitto 555R แต่ดูจาก
ลายแล้ว ร่อนน้ำแน่ประกอบกับใช้รถทุกวัน เดี๋ยวยางจะอยู่ไม่ถึงปี

falken Ze512

235/45/17 เส้นละ 4500

255/40/17 เส้นละ 5900

ราคาแต่ละร้านจะไม่เท่ากันอ่ะครับ

ของผม

ยางหน้า:
Yokohama ASPEC dB A500
ขนาด 215/45/17
มันเป็นยางเงียบอะครับ เหมาะแก่พวกรถบ้านรถยุโรป

ยางหลัง:
Falken Azenis ST115
ขนาด 235/45/17
อันนี้ยาง Sport หน่อย แต่ดอกหมดไวโคดๆ

และก็อีกอย่างครับ ผมใช้แต่ยาง % อะครับ ไม่เคยได้ใช้ยางใหม่ๆ เลย ตั้งแต่ใช้ล้อขอบ 17 เนี่ย แบบว่างบน้อยอะครับ

ยางเปอเซ็นครับ
แต่เน้นปีใหม่สภาพสวยๆ
ขับรถไม่เร็ว ตังไม่ค่อยมี สบายกระเป๋าครับ

hankook rsv8 215/45/17 เส้นละ 3500 เกาะถนนดีไม่กลัวน้ำ
ว่าแต่ใครรู้บ้างว่ายาง veerubber มันดีมั๊ย

ขายเสื้อผ้าอยู่ แพลทตินั่ม ประตูน้ำหรอคับ แถวบ้านผมเลย อิอิ :biggrin:
ขายของที่แพลตินั่มครับพี่ ผมชื่อพีครับ บ้านก็อยู่แถวๆนี้เหมือนกันครับ:byebye:

ขายของที่แพลตินั่มครับพี่ ผมชื่อพีครับ บ้านก็อยู่แถวๆนี้เหมือนกันครับ:byebye:
ผมอยู่จารุรัตน์อะคับ แล้วพีอยู่มุมไหนของละแวกเนี้ยอะคับ

อยู่สุขุมวิท ซอย6 ครับ

ผมใช้ Ventus K104 225/40/18 4เส้น ราคา 4500/1เส้น
ใช้ดีไม่มีปัญหา ใช้ดีคับแต่ผมวิ่งน้อยคับ อาทิตย์ละ 2-3 วัน....

ผมอยู่จารุรัตน์อะคับ แล้วพีอยู่มุมไหนของละแวกเนี้ยอะคับ
อยู่ซอยจารุรัตน์หรือพี่ ผมอยู่แฟลตรถไฟท้ายซอยจารุรัตน์ ไม่เคยเจอกันเลยนะเนี่ย

อยู่ซอยจารุรัตน์หรือพี่ ผมอยู่แฟลตรถไฟท้ายซอยจารุรัตน์ ไม่เคยเจอกันเลยนะเนี่ย
เคยเห็นขับออกมาจากแฟลตอะไม่รู้ใช่คุณรึป่าว ขับผ่านหน้าชลอบีบแตรทักแระแต่มันดันไม่ดังอะ 555 ไม่แน่เจอหน้ากันอาจจะร้องอ๋อก็ได้ผมรู้จักกับ ต้น โจ หมู อยู่แฟลตรถไฟอะคับเพื่อนกัน

ล้อ 17 ใช้
หน้า toyo 215/45/17
หลัง dunlop sport max 225/45/17

ล้อ 16 gts ใช้ยางที่มันติดมากะล้อ นั่นแหละ
britstone อะไร แต่ดอกมัน เหมือนพวกยางทางฝุ่น
205/55/16 ลายมันแปลก ดี

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม