ปรับบูสมือมีไว้เพื่ออะไรครับ?

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีไว้เพื่ออะไร และใช้งานยังไงครับ:confused:
ช่วยชี้แนะด้วยค๊าบ ขอบคุณครับ

ชื่อก็บอกครับใช้ปรับเพิ่มบูส แต่แค่ใช้มือหมุน แล้วดูที่เกจวัดบูส ว่าเราต้องการปรับไปที่เท่าไหร
ต่างกับปรับบูสไฟฟ้าตรงที่ไฟฟ้าจะแม่นยำและสะดวกกว่าครับ

รอผู้รู้ท่านอื่นมาชี้แนะอีกทีนะครับ

ชื่อก็บอกครับใช้ปรับเพิ่มบูส แต่แค่ใช้มือหมุน แล้วดูที่เกจวัดบูส ว่าเราต้องการปรับไปที่เท่าไหร
ต่างกับปรับบูสไฟฟ้าตรงที่ไฟฟ้าจะแม่นยำและสะดวกกว่าครับ

รอผู้รู้ท่านอื่นมาชี้แนะอีกทีนะครับ

..ตามท่านนี้เลย..ตรงเป้า ตรงปะเด็น

ขอบคุณครับ

ว่าแต่มันปรับให้บูสมาเร็วขึ้นได้ป่าวคับ
ถ้าไม่ได้ ต้องทำไงให้มาเร็วขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

ว่าแต่มันปรับให้บูสมาเร็วขึ้นได้ป่าวคับ
ถ้าไม่ได้ ต้องทำไงให้มาเร็วขึ้นครับ

ปรับให้บูสมาไวไม่ได้

ส่วนทำไงให้มาไวตอบยากอะครับ เพราะไม่รู้ว่าคุณวางเครื่อง ? มา แล้วทำ?กับมันบ้างอะครับ:coolly-0043:

โทดคับ ลืมบอกไป
ของผมเป็น Rb20det ครับ
ยังไม่ได้ทำอะไรกะเครื่องเลย

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
แล้วอย่างงี้ผมจะทำยังไงได้บ้างให้บูสมาไวขึ้นอะครับ

ขอบคุณคับ แต่ยังงงๆอยู่เลย
ในบทความเค้าบอกว่าเวสเกตช่วยระบายไอเสียออก
แต่ว่าเค้าไม่ได้พูดถึงการทำให้บูสมาเร็วขึ้นเลยอะคับ
หรือว่าเวสเกตปรับให้บูสมาไวขึ้นได้คับ?

ขอบคุณคับ แต่ยังงงๆอยู่เลย
ในบทความเค้าบอกว่าเวสเกตช่วยระบายไอเสียออก
แต่ว่าเค้าไม่ได้พูดถึงการทำให้บูสมาเร็วขึ้นเลยอะคับ
หรือว่าเวสเกตปรับให้บูสมาไวขึ้นได้คับ?

เวสเกตเป็นตัวคุมบูสครับไม่ให้เกิน

ให้มาไวขึ้นเปลี่ยน turbo ป็น 25 ใบดำครับบูสมาไวขึ้น แต่หมดไวเหมือนกัน

แต่ก็ไม่ได้ไวแบบฃัดเจน แบบนี้คงต้องหากล่องมาคุมหล่ะครับ ถ้าจะให้มาไว

แต่ปกติมันก็มาที่ 2500 มั๊ง 20 โบ จะเอาให้มาที่เท่าไหร่อ่ะครับ

เวสเกตเป็นตัวคุมบูสครับไม่ให้เกิน

ให้มาไวขึ้นเปลี่ยน turbo ป็น 25 ใบดำครับบูสมาไวขึ้น แต่หมดไวเหมือนกัน

แต่ก็ไม่ได้ไวแบบฃัดเจน แบบนี้คงต้องหากล่องมาคุมหล่ะครับ ถ้าจะให้มาไว

แต่ปกติมันก็มาที่ 2500 มั๊ง 20 โบ จะเอาให้มาที่เท่าไหร่อ่ะครับ

ของผมมาที่4000อะคับ จิงๆถ้าได้แค่3000ผมก็พอใจแล้ว
สงสัยเครื่องผมถ้าจะมีปัญหา
เดี๋ยวเอาไปวายสริ่งแล้วดูอีกทีว่าจะมาไวขึ้นมั้ย
ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม