รถสตาท์ติดแล้วดับตอนเช้า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31140
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31140

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:cry: รถใช้น้ำมันสตาท์ตอนเช้าติดแล้วก็ดับพอสตาร์ใหม่อีกที่รอไปเลยกว่าจะติดนานมากๆแต่พอติดแล้วก็ไม่ดับแล้ว.:sweat: .......แต่ก็ลองดับเครืองแล้วสตาท์ใหม่อีกที่ก็ไม่เป็นแล้ว...ถ้ามาสตาท์ในตอนเช้าวันใหม่แต่ใช้เป็นแก๊สแทนกับ(ไม่ค่อยเป็น)แต่ถ้าขับไปสักพักดับเครืองไปกินข้าวแล้วมาสตาท์น้ำมันใหม่อีกที่กว่าจะติดอยากมากเป็นอีกแล้วนานจนต้องเปลืยนเป็นสตาท์แก๊สแทนถึงจะติดไม่รู้เป็นที่อะไร....แอร์โฟร์ก็ล้างแล้ว..acva..ก็ล้างแล้ว..ปั้มติกก็ทำงานช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้....รถรวนไปหมดเลย...บู๊ชก็ไม่ค่อยมาอีก....รถอึดเป็นเกวียนเลยช่วยที่:burn:

ปั๊มกัญญารัตน์ ครับ(จะฮาไหมเนี่ย) น่าจะหมดแรงเต็มทีแล้ว ที่สตาร์ทติดใหม่ เพราะมันดดูดน้ำมันไปอยู่ในปั๊มแล้วอ่ะครับ มีน้ำมันในระบบจะฮาไหมวะเนี่ย

ปั๊มกัญญารัตน์ ครับ(จะฮาไหมเนี่ย) น่าจะหมดแรงเต็มทีแล้ว ที่สตาร์ทติดใหม่ เพราะมันดดูดน้ำมันไปอยู่ในปั๊มแล้วอ่ะครับ มีน้ำมันในระบบจะฮาไหมวะเนี่ย
บอกเป็นปั๊มชีโร่ จาเข้าใจง่ายกว่านะ..!!!
555555........ :biggrin:

• กระทู้ ผู้เขียน
เป็นที่กล่องautoแก๊สครับรีเลย์ในกล่องเสียนั่งไล่ไฟเป็นวันเลยกว่าจะเจอ..ใช้กล่องของatx-4....อยู่แถมรีเลย์ที่อยู่ในกล่องผลิตที่ประเทศจีนด้วยเป็นรีเลย์หายากอีกจะซื้อกล่องใหม่ก็ไม่ไว้อีกเลยถอดมาซ่อมแม้เลยก็ใช้ได้ถ้าใครเจออาการเหมือนกันให้ดูที่กล่องautoแก๊สก่อนเลย(สำหรับคนที่ติดแก๊ส)ขอบคุณครับ......

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม