เทอร์โบมีควันอะครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31917
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31917

ใจมันรัก_ก็เลยไม่ยอมตัดใจ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เทอร์โบ1 เจ คับ ควันเต็มถนนเลยคับ รบกวนถามผู้ที่ทราบอาการนี้หน่อยครับ และถ้าเอาไปซ่อม กับซื้อโบ เซียงกง อันไหนมันจะดีกว่ากันครับ
:coolly-0043: :coolly-0043: :coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0043: :coolly-0043:​

ลองถาม เวลเทค ดูว่าชุดซ่อม 1j เท่าไหร แต่เซียงกง ผมเคยไปซื้อประมาณ 4500-5000 ครับ

เทอร์โบ1 เจ คับ ควันเต็มถนนเลยคับ รบกวนถามผู้ที่ทราบอาการนี้หน่อยครับ และถ้าเอาไปซ่อม กับซื้อโบ เซียงกง อันไหนมันจะดีกว่ากันครับ
:coolly-0043: :coolly-0043: :coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0043: :coolly-0043:​

ควันออกตอนไหนคับ เดินเบาออกขับไม่ออก // เดินเบาไม่ออกขับออก // ออกทั้งเบาไม่เบา // ไม่ออกเลย(แล้วจะถามทำไม 55+)

ถ้าออกตอนเดินเบากันรุนของน้องหอยน่าจะไปแร้ว // ถ้าออกตอนขับ ยางตีนวาล์ว หรือ อื่นๆคับ :biggrin:

เป็นมานานยัง

เครื่องวางมานานยังคับ

ออกตอนใหน ถอนริว่าซัด

• กระทู้ ผู้เขียน
เริ่มแรกครับ ขับอยู่ดีดีรถก็ดับเญเลยแล้วก็สตาทไม่ติด สตาทจนแบตหมด ก็เลยเอารถมาลากไปอู่ครับ พอรื้อโบออกมาแกนหลังขาด ก็เลยซื้อโบจากเพื่อน โบจากเครื่องเชียงกงครับ พอใส่ไปก็ลองวิ่งครับควันเต็มถนนเลย ถอดอินเตอร์มาน้ำมันเต็มเลย ที่นี้ที่อู่ก็เลยลอง เอาท่อที่เทอร์โบออก 2 ลูก แล้วลองเร่งดูก็มีน้ำมันออกมาจากเทอร์โบทั้งสองลูกเลยครับ ก็เลยไม่แน่ใจว่าเทอร์โบที่ดูจากภายนอกดีดี แต่มันกลับใช้ไม่ใด้ แล้วที่นี้ผมควรจะทำยังไงดีครับ คือซื้อใหม่หรือเอาไปซ่อมดีครับ เฮ้อ...ท้อใจจิงจิง

เริ่มแรกครับ ขับอยู่ดีดีรถก็ดับเญเลยแล้วก็สตาทไม่ติด สตาทจนแบตหมด ก็เลยเอารถมาลากไปอู่ครับ พอรื้อโบออกมาแกนหลังขาด ก็เลยซื้อโบจากเพื่อน โบจากเครื่องเชียงกงครับ พอใส่ไปก็ลองวิ่งครับควันเต็มถนนเลย ถอดอินเตอร์มาน้ำมันเต็มเลย ที่นี้ที่อู่ก็เลยลอง เอาท่อที่เทอร์โบออก 2 ลูก แล้วลองเร่งดูก็มีน้ำมันออกมาจากเทอร์โบทั้งสองลูกเลยครับ ก็เลยไม่แน่ใจว่าเทอร์โบที่ดูจากภายนอกดีดี แต่มันกลับใช้ไม่ใด้ แล้วที่นี้ผมควรจะทำยังไงดีครับ คือซื้อใหม่หรือเอาไปซ่อมดีครับ เฮ้อ...ท้อใจจิงจิง

หอยรุนนเปลี่ยนหอยสดๆสิจ๊ะ หาหอยแน่นๆคับๆบีบๆ (หมายถึงแกนกันรุนนะ) :rolleyes:

พี่แป๊บ หรือ พี่ๆท่านอื่น ผมขออนุญาตถามต่อเลยแระกันว่า

ถ้าขับรถไปตามปกติแล้ว พอถึงจุดที่น้ำมันเครื่องมันร้อนแล้ว ( ขึ้นสุดตามปกติของมัน ) เวลาขับมันมองมะเหงน่ะพี่ ว่ามันออกหรือเปล่า แต่คิดว่ามะน่าจะออก แต่พอเวลาชลอรถแล้ว เข้าเกียร์ว่างจอดทีไร ควันมันออกทุกทีเลยอ่ะพี่ มันเปงที่ตัวอารายคับ
ป.ล. ถ้าน้ำมันเครื่องยังเย็นอยู่ ช่วงตั้งแต่สตาร์ทถึง 90 องศา มันมะเป็นนะคับ แต่ถ้าถึง 90 หรือเกินทีไรก้อเป็นทู้กกกกทีเลย

ถ้าถอดท่อฝั่งไอดีออก แล้วมีน้ำมันเครื่อง (ทางด้านออกของโบ) ก็เอาโบไปเคลมเชียงกงเถอะครับ ริถ้าเคลมไม่ได้ ก็หาชุดซ่อม ถ้าอาการไม่หนักมาก ก็พอซ่อมได้ถ้าอาการหนักคงจะซ่อมไม่ใหว ถ้าน้ำมันออกเยอะมาก ก็คงไม่ใหวแล้ว

พี่แป๊บ หรือ พี่ๆท่านอื่น ผมขออนุญาตถามต่อเลยแระกันว่า

ถ้าขับรถไปตามปกติแล้ว พอถึงจุดที่น้ำมันเครื่องมันร้อนแล้ว ( ขึ้นสุดตามปกติของมัน ) เวลาขับมันมองมะเหงน่ะพี่ ว่ามันออกหรือเปล่า แต่คิดว่ามะน่าจะออก แต่พอเวลาชลอรถแล้ว เข้าเกียร์ว่างจอดทีไร ควันมันออกทุกทีเลยอ่ะพี่ มันเปงที่ตัวอารายคับ
ป.ล. ถ้าน้ำมันเครื่องยังเย็นอยู่ ช่วงตั้งแต่สตาร์ทถึง 90 องศา มันมะเป็นนะคับ แต่ถ้าถึง 90 หรือเกินทีไรก้อเป็นทู้กกกกทีเลย

เครื่องอะไร โบอะไร น้ำมันเครื่องเบอร์อะไร ขอรายละเอียดเครื่องด้วยครับ

ถ้าร้อนแล้วควันออก ตอนจอด ก็ดูท่อน้ำมันใหลกลับโบ ก่อน อีกตัวก็แหวนโบ

น่าจะใช่นะ ถ้าเครื่องมีโบ

อิอิ ลืมให้รายละเอียด :coolly-0023:

เครื่อง 2เจ โบเดิม น้ำมัน ซันโนโก้ 17.5-50
ท่อไหลกลับกับแหวนโบก้อเปลี่ยนแล้ว ตอนนี้ที่ดูไม่มีน้ำมันรั่วเลยคับ

ป.ล. ก่อนหน้านี้ใช้ โมบิล1 เบอร์ 50 อุณหภูมิน้ำมันไม่เคยเกิน 90 เลยซักที เต็มที่หน้าร้อนแค่ 95 แต่ตอนนี้ซัดไป 100 กว่าๆ แล้วคับ สูงสุด ผมล่ะเง็งงงงง :coolly-0011: มานเปงที่อารายหว่า :coolly-0043: