เกียร์หล่นหาย....

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ TONE8717
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

TONE8717

Register
เข้าร่วม
31 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
:cold: 24 วาล์วเกียร์ออโต้เดิม ๆ ครับ เติมน้ำมันเกียร์แล้วมันเอ่อออกมาจากช่องที่ใส่ไม้วัดน้ำมันเกียร์ครับ แล้วก็เกียร์จากห้าเกียร์เหลือแค่เกียร์เดียวครับ เหลือน่าจะประมาณเกียร์ ห้า มั๊ง เวลาจะออกตัวแต่ละทีต้องเหยียบลากกันยาวเป็นกิโลเลยครับ แต่ท่าออกตัวได้แล้วก็เหยียบได้ถึง 180 ครับ อาการยังงี้คืออะไรครับ รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ......ขอบคุณนะครับผม !:sweet_kiss:

1.เติมน้ำมันเกียร์มากไป ควรถ่ายออกใฟห้เหลือตามระดับก้านวัดที่กำหนด
2.เข้าใจว่าเกียร์อาจจะใกล้พังแล้วหรือไม่งั้นก็ลองเช๊คที่กล่องเกียร์ดูก่อนครับอาจเป็นที่กล่องก็ได้ครับ

1.เติมน้ำมันเกียร์มากไป ควรถ่ายออกใฟห้เหลือตามระดับก้านวัดที่กำหนด
2.เข้าใจว่าเกียร์อาจจะใกล้พังแล้วหรือไม่งั้นก็ลองเช๊คที่กล่องเกียร์ดูก่อนครับอาจเป็นที่กล่องก็ได้ครับ

ดีเลยเป็นอยู่พอดีเลยครับ.........
ปล.แล้วไอ้กล่องเกียร์เนี่ยมันอยู่ตรงไหนอะครับ........:confused:

อยากรู้เหมือนกันว่ามันอยู่ตรงไหน

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] ข้างแป้นเหยียบคันเร่ง มีแผ่นพลาสติคปิดอยู่ครับ
[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]

ขอบพระคุณมากๆเลยครับ..........:eeek:

• กระทู้ ผู้เขียน
ดีเลยเป็นอยู่พอดีเลยครับ.........
ปล.แล้วไอ้กล่องเกียร์เนี่ยมันอยู่ตรงไหนอะครับ........:confused:
อุ๊ย ! มีเพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกันด้วย.......ขอบคุณครับป๋า.....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม