สอบถามหน่อยครับ รอบเครื่องสวิง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31618
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31618

RB20
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมมีอาการวูบวาบๆ ตอนรอบเครื่องอยู่ประมาณ 1500-2000 rpm
แต่ถ้ารอบต่ำ -1400 และมากกว่า 2000 หรือ เร่งเครื่องไปเลยไม่เป็นไร

รถผม RB20DE 24V เกียร์ Auto

ไม่รู้เป็นที่แอร์โฟร์หรือเปล่า คือตอนติดรถมาเดิมเป็นป้ายม่วง (ก่อนหน้านี้ก็ไม่เป็นไร เครื่องก็ใช้ได้เดินปกติ) ก็เลยไปหาตัวใหม่มาเปลี่ยน ก็ยังเป็นเหมือยเดิมคือมีอาการวูบวาบๆ ตอนรอบเครื่องอยู่ประมาณ 1500-2000 rpm

เคยทราบมาว่า ถ้า
แอร์โฟร์ป้ายม่วง ใช้กับ 12V
แอร์โฟร์ป้ายเขียว ใช้กับ 24V
แอร์โฟร์ป้ายส้ม ใช้กับ RB25

ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า และผมควรจะเปลี่ยนไปใช้ป้ายเขียวหรือเปล่า
ขอบคุณครับ

ที่อู่มีป้ายเขียวอยู่ มาลองเสียบได้

ไม่หายก็ถอด จะได้ไม่เสียเงินฟรี

• กระทู้ ผู้เขียน
ที่อู่มีป้ายเขียวอยู่ มาลองเสียบได้

ไม่หายก็ถอด จะได้ไม่เสียเงินฟรี

คุณเก่ง

จากประชาชื่นไปอย่างไรครับ

คุณเก่ง

จากประชาชื่นไปอย่างไรครับ

มาบางบอนถูกมั้ยครับ ถนนเอกชัย ริจะมาท่าพระ รร เทคโนโลยีสยาม ก็ได้ครับ

แต่ถ้าจะมา รบกวนแจ้งล่วงหน้า1วัน เพราะจะได้เอาของมาใว้ท้ายรถคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม