****ช่วยด้วยครับช่องแอร์ยุบครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เมื่อกี้เลยครับ.....จอดตากแดดไว้ครับพอกลับมาที่รถช่องแอร์ด้านซ้ายฝั่งคนนั่งอะครับมันยุบลงไปอะครับ...เพราะมันโดนความร้อนมากไปรึป่าวครับ ผมลองแง้ม ๆ ดู เหมือนไอ้ตัวช่องแอร์ข้างในมันยุบลงไปนิดนึงอะครับ ไม่รู้ต้องถอดครงไหนบ้างถึงจะเอาขึ้นได้ครับ...ใครพอรู้วิธีเอาขึ้นมาบ้างครับช่วยหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ:coolly-0016:

เคยเป็นครับ

ไม่ยาก

ค่อย ๆ ถอดออกมา

จะอธิบายยังไงดี

เอากรอบมันออก

จะเห็นช่องทางเองแหละ

อิอิ

เคยเป็นครับ

ไม่ยาก

ค่อย ๆ ถอดออกมา

จะอธิบายยังไงดี

เอากรอบมันออก

จะเห็นช่องทางเองแหละ

อิอิ

อธิบายซะเห็นภาพอะไรไม่รู้..555
เออ.แต่อธิบายอยากและถ้านั่งพิมพ์ก็คงยาว แต่ไม่เป็นไรอธิบายงัยหว่า นั่งนึก..นั่งนึก อ้าวเมียเรียกให้ไปหุงข้าว ไปหุงข้าวก่อนเด้วมาอธิบาย...555

รอหน่อยนะไม่ได้ล้อเล่น..ครับ

รออยู่นะครับพี่...รอ รอ....

รออยู่นะครับพี่...รอ รอ....

หุงข้าวเสร็จแล้ว มาต่อ อ้าว.นายเรียกทำงานอีก...555
คือไม่รู้ว่ามันยุบไปแค่ไหน และที่ยุบมันยุบลงไปทั้งชุดหรือยุบเฉพาะครับตัวปรับ แต่ไม่เป็นไรรื้อมันออกมาทำใหม่เลยแล้วกัน
1.รื้อเก๊ะเก็บของฝั่งคนนั่งออกมา ไขน๊อตด้านล่าง 2 ตัว ปลดล๊อคโช๊คด้านหลังที่เป็นคลิปล๊อคติดกับรีเลย์แอร์ออก (ถ้ายังมีอยู่นะ)
2.รื้อกรอบพลาสติคด้านซ้ายข้างประตูตรงที่เก็บกล่องพวงมาลัยออก ไขน๊อตเช่นเดียวกัน
3.มุดเข้าไปมองใต้คอนโซลหน้า ไขน๊อตยึดท่อแอร์ที่ต่อกับช่องแอร์ออก
4.พิจารณาดูว่ามันหลุดเข้าไปยังงัยลองเอามือดันมันออกมา มันดันขึ้นมาอยู่ในตำแหน่งเหมือนเดิมได้หรือเปล่า ถ้าดันขึ้นมาได้ก็จบจับท่อแอร์ยัดใส่เหมือนเดิม (แต่โอกาสหลุดก็มีอีกนะ เข้าใจว่านวมคอนโซลตรงจุดนั้นคงบวมยุ่ยแล้วมั้ง ถ้าเป็นแบบนี้คงมีวิธีเดียวคือหากาวหรืออะไรก็ได้ที่มีเสมือนกาวมายึดติดไว้..555)
5.กรณีดันออกมาแล้วก็หลุดอีก ติดกาวก็ไม่อยู่ คงต้องรื้อออกมาสำรวจใหม่ เอามือปั่น..ไม่ใช่ เอามือล้วงเข้าไปด้านหลังช่องแอร์มันมีคลิปเรียกถูกหรือเปล่าไม่รู้ (เอาเป็นว่าลักษณะเดียวกับด้านหลังของสวิทย์ปรับกระจกมองข้างแล้วกัน ถ้านึกไม่ออกถอดสวิทย์กระจกมองข้างมาดูก่อนได้) ต่อนะล้วงไปแล้วเอาปลายนิ้วกดคลิปที่ว่าแรงๆ ขอย้ำว่าแรงๆ นะ และในระหว่างกดก็ดันมันออกมาด้านหน้าทั้งยวงนั่นแหล่ะ (ขั้นตอนนี้ขอบอกว่ายากหน่อยเพราะพื้นที่มันจำกัดทำให้เรากดคลิปเพื่อปลดล๊อคออกยาก) เอาออกมาแล้วก็ดูที่ตัวกรอบช่องแอร์พลาสติคหักหรือเปล่า ตัวคอนโซลนวมตรงช่องแอร์บวมมั้ย ถ้าชำรุดคงต้องซ่อมหรือเปลี่ยนครับ..แต่ถ้านวมบวมและไม่ซีเรียส.รัยมาก แก้ปัญหาเฉพาะหน้าคงต้องเอากาวร้อนหยอดติดตายไปเลยครับ เปลี่ยนนวมคอนโซลหลายตังค์อยู่นะ..
ยินดี......ครับ

เว็บเปิดไม่ได้หลายวันเลยอะครับ.....ผมจะบอกว่าขอบคุณมาก ๆ ครับ ผมทำได้แล้วครับเหมือนเดิมเลยครับ...แต่ใส่ค่อนข้างลำบากเลยนะครับ ได้แผลที่มือหลายแผลเลยครับ...
ขอบคุณอีกครั้งครับ...กับน้ำใจคน cef ฯ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม