ไมล์ความเร็วไม่ขึ้นคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311084
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311084

รักเธอ...CEFIRO
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
แต่เดิมเป็นรถ 12V คับ เกียร์ออโต้

ต่อมาเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา แต่ยังใช้เรือนไมล์เดิมอยู่ ความเร็วก็ยังขึ้นคับ

ตอนนี้วาง 1J Bo Auto แล้วคับ แต่ทว่าตอนนี้ความเร็วไม่ขึ้นแล้วคับ

ใครที่พอทราบข้อมูลตรงนี้ รบกวนให้คำตอบผมหน่อย

ทำไง ไมล์ความเร็วถึงจะขึ้นคับ

เห็นช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนเฟืองไมล์หรืออะไรนี่แหละคับ

ขอขอบคุณสำหรับคำถามที่ต้องการคำตอบล่วงหน้าเลยคับ:coolly-0044:

1.ดัดแปลงเฟืองไมล์ท้ายเกียร์เป็นแบบสาย (เดิมที่ติดเครื่อง J เป็นไฟฟ้า)
2.เปลี่ยนจอไมล์เป็นไมล์หน้ามืดใช้เฟืองไมล์ท้ายเกียร์เดิมได้เลย

ของผมก็ไม่ขึ้นครับ...นาฬิกาก็ไม่ขึ้นด้วยครับ
ดัดแปลงเฟืองไม...ทำอะไรมากมั้ยครับ
ถ้ารื้อเยอะก็ไม่อยากทำครับ

มีอู่ทำทีไหนบ้างครับ เป็นเหมือนกันเลย ไฟโอเวอร์ไดร์กระพริบตลอด ตั้งแต่ไมล์ไม่ขึ้น

ต้องเปลื่อนไปใช้ไมล์หน้ามืดของเจจะดีกว่าครับมันค่อนข้างจะมีครบกว่านะครับเมือ่ก่อนผมก็แปลงโดยใช้ไมล์สายเข้ากับท้ายเกียร์เจโดยใช้หน้าปัดเดิมครับคือสายไมล์มันชอบขาดอะครับแล้วบางทีก็ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างเพราะว่าเกียร์เจมันเป็นไฟฟ้านะครับลืมบอกไปที่ท้ายเกียร์ถ้าใช้เป็นสายต้องหาตัวปั่นเฟืองที่ใช้เป็นสายไมล์ด้วยครับผมมีไอ้ตัวเฟืองไมล์ที่เป็นสายอยู่นะครับถ้าอยากลองใส่ดูให้ยืมได้นะครับ

การแปลงไมล์เป็นไมล์สายตรงท้ายเกียร์เมื่อก่อนเค๊ามีข้อต่อต่อออกมาเพื่อไม่ให้สายมันงอมากไป ช่วยไม่ให้สายไมล์ขาดบ่อย ปัจจุบันนี้ข้อต่อที่ว่าหายากไม่ค่อยเจอเค๊าเลยต่อโดยไม่มีข้อต่อทำให้สายไมล์มันงอพับมากเกินไป ใช้ไปไม่นานมันก็จะขาดครับ...
ความเห็นสนับสนุนจอไมล์หน้ามืด 1 เสียง..แหล่มๆ แต่เป๋าจะเบาขึ้นเยอะ..

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบพระคุณสำหรับทุกคำตอบและทุกคำถามครับ
แต่ขอถามเพิ่มหน่อยคับ ถ้าเลือกที่จะเปลี่ยนเฟืองไมล์แล้ว
ราคาประมาณเท่าไรคับ แล้วใช้อะไรบ้าง
ใครพอมีบ้าง รบกวน post ให้ทีนะคับ
อีกคำถามหนึ่ง ถ้าหากเปลี่ยนสายไมล์แล้ว
ต่อไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา ไมล์ความเร็วจะยังขึ้นอยู่ปะคับ
รบกวนอีกซักคำถามคับ ขอบคุณคับ

เพิ่งเปลี่ยนมา ราคารวมค่าแรง ค่าแปลงไมล์ ประมาณ 700 ครับ

การแปลงไมล์เป็นไมล์สายตรงท้ายเกียร์เมื่อก่อนเค๊ามีข้อต่อต่อออกมาเพื่อไม่ให้สายมันงอมากไป ช่วยไม่ให้สายไมล์ขาดบ่อย ปัจจุบันนี้ข้อต่อที่ว่าหายากไม่ค่อยเจอเค๊าเลยต่อโดยไม่มีข้อต่อทำให้สายไมล์มันงอพับมากเกินไป ใช้ไปไม่นานมันก็จะขาดครับ...
ความเห็นสนับสนุนจอไมล์หน้ามืด 1 เสียง..แหล่มๆ แต่เป๋าจะเบาขึ้นเยอะ..

ไอ้ข้อต่อออกมาเพื่อไม่ให้สายมันงอมากไป...มันเป็นยังงัยครับ แล้วมันเป็นข้อต่อของอะไรครับ แล้วถ้าจะไปหาซื้อจะบอกกับคนขายว่ายังงัยครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ.....ขอบคุณครับพี่:coolly-0033:

ผมเปลี่ยนมาแล้วแต่ความเร็วไม่ตรงคับเช็ค จาก Gps 2เครื่อง ความเร็วเกินไป 12-13กม/ชม ไมล์โชว์ 80 Gps 2ตัวบอก 60นิดหน่อย คับ
มีวิธีแก้ไขไงบ้างคับ เครื่อง2เจโบเกียร์ออโต้ เปลียนสายไมล์ไฟฟ้ามาเป็นสาย ไมล์ 12vเดิม

ผมเปลี่ยนมาแล้วแต่ความเร็วไม่ตรงคับเช็ค จาก Gps 2เครื่อง ความเร็วเกินไป 12-13กม/ชม ไมล์โชว์ 80 Gps 2ตัวบอก 60นิดหน่อย คับ
มีวิธีแก้ไขไงบ้างคับ เครื่อง2เจโบเกียร์ออโต้ เปลียนสายไมล์ไฟฟ้ามาเป็นสาย ไมล์ 12vเดิม

ปัจจัยมันหลายอย่างครับ ล้อด้วยยาง แต่แบบนี้ไม่ต้องแก้ก็ได้ครับทดไว้ในใจเอาก็ได้ ทำเสียเงินเปล่า ๆ ของผมเองขนาเครื่อง rb ยังไม่ตรงงเลยหายไป 10 กว่าเหมือนกัน วัดจาด gps ตอนนี้ก็ทดในใจเอาครับ

ปัจจัยมันหลายอย่างครับ ล้อด้วยยาง แต่แบบนี้ไม่ต้องแก้ก็ได้ครับทดไว้ในใจเอาก็ได้ ทำเสียเงินเปล่า ๆ ของผมเองขนาเครื่อง rb ยังไม่ตรงงเลยหายไป 10 กว่าเหมือนกัน วัดจาด gps ตอนนี้ก็ทดในใจเอาครับ
คับๆขอบคุณมากคับ :smile:
(ตอนนี้ผมก็ว่ามันก็ดีนะคับจะได้ขับไม่เร็วมาก ไมล์ขึ้น 90 แต่จริงๆวิ่ง 78-80:biggrin:)

เปลี่ยนไมล์ J ดีกว่าครับจะได้ต่อความเร็ว(sp1)เข้ากล่องด้วย ยิ่งเกียออโต้ยื่งเห็นผลครับ เครื่องจะได้เอาความเร็วไปเปลี่ยนเกียได้แม่นขึ้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม