--12V Turbo--

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31630
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31630

セフィーロ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
8 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คืออยากถามว่ามีพี่น้องท่านไหนเคยเอา เครื่อง12v ไปset Turbo กันบ้างไม๊ครับ แล้วผลลัพธ์ที่ออกมาจะคุ้มกะค่าใช้จ่ายไม๊ครับ

คำถามนี้เคยมีสมาชิกถามแล้ว ไม่ขอตอบแต่จะบอกว่า เว้นแต่อยากทำก็คงห้ามไม่ได้ ส่วนจะคุ้มค่าใช้จ่ายมั้ย ก็ต้องมีการเปรียบเทียบ แล้วจะมาเปรียบเทียบกับอะไร ถ้าเทียบกับวางเครื่องเก่ายุ่น RB20det ว่างใหม่ดีกว่า..

ตอนผมใช้ สิบสองวาวอยู่ก็คิดเซตโบนะครับ
แต่ตอนนี้เปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว จิงๆก็อยากลองทำสิบสองวาวเซตโบเหมือนกันแต่เกียร์พังซะก่อน แหะๆ

ทำด้าย แต่ค่าทำนี่คงพอ ๆ กะซื้อเครื่องใหม่ได้เลยแหละมั๊ง คุ้มมั๊ย คงบูสได้ไม่มากถ้าจะเอาทน

ทำได้คับ..แต่ไม่คุ้มแน่นอน ชัวร์ ฟันธง!!! :brick: :byebye:

ถ้าเป็น 24v น่าลงทุนเซ็ตโบมากกว่าครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
ไม่ได้เน่นแรงอะไรหรอกครับ แค่อยากให้อัตราเร่งดีกว่าเก่าอะครับ

ไม่ได้เน่นแรงอะไรหรอกครับ แค่อยากให้อัตราเร่งดีกว่าเก่าอะครับ

หึ หึ

ไม่เชื่อเนอะ ... :super: :super:

เมย์ ใส่หัวใจใหม่อะไรฟระ อยากรู้จัง

20โบคุ้มกว่าเยอะครับ

ล้มเลิกความคิดแล้วครับ พี่น้องคร้าบบบบ:coolly-0024:

แก็สยังเจ๊งเลย เทอร์โบแรงดัน ความร้อนสูงกว่า จะเหลือหรือ

ล้มเลิกความคิดแล้วครับ พี่น้องคร้าบบบบ:coolly-0024:

ตัดใจง่ายจัง จริงๆ na ทำนิดหน่อย ก็วิ่งดีขึ้นได้นะ แบบงบไม่เยอะ

ก็ เปลี่ยนหัวเทียน สายหัวเทียน เอากล่องไปโมรอม ขึ้นเฮด+เดินท่อใหม่ (ในเกียร์ m/t )

แค่นี้ก็ วิ่งดีกว่าเดิมเยอะแล้ว

ถ้าถ้าจะวางใหม่ เครื่องเก่า ขายป๋มถูกๆนะคราบ :coolly-0046: จะเอามาเซทโบเล่น

โปรเจคอีกแล้วว

เห็นในตลาดรถมีคนเซทโบในเครื่อง12vแล้วขายอยู่นะครับ