ไฟส่องข้างกันชน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ TToTT
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

TToTT

Register
เข้าร่วม
11 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีเปลี่ยนกันชนหน้า 12v เป็นกันชนอูมขอถามหน่อยครับ
1.จะต่อไฟข้างกันชนกับอารัย
2.พัดลมที่แผงแอรไม่ติด ถ้าผมจะต่อกันรีเลย์ตรงๆต้องเอาสายสัญญานจากคอมแอร์เส้นไหนครับ

ขอบคุณมากครับ

(มีรูปประกอบด้วยจะดีมากเลยครับ)

1) ของผมติดกับ ไฟหรี่ข้างไฟหน้า
2) ถ้ารถไม่ได้แปลงระบบแอร์มาระบบแอร์ยังเป็นของเดิมอยู่
พัดลมไม่หมุน ลองเอาไฟ 12 V ต่อตรงก่อน ว่าพัดลมเสียหรือเปล่า ถ้าไม่เสีย ที่กล่องฟิวส์หน้ารถ มีรีเลย์แอร์อยู่ ตัวสีน้ำตาล ลองถอดมาดูว่ารีเลย์ไหม้ หรือเปล่า ของผมรีเลย์ไหม้ เอาไปเทียบ ซื้อเชียงกงตัวละ 20 บาท มาเปลี่ยนแทนครับ
ถ้ารถแปลงระบบแอร์มา เช็คพัดลมได้ครับ แต่ถ้าไม่เสียคงต้องพึ่งร้านแอร์

ไฟข้างกันชนถ้าต่อกะไฟหรี่ก็จะติดตลอด ถ้าต่อกะไฟเลี้ยว หารีเลย์ที่หน่วงให้ติดค้างได้มาคร่อมไว้ครับ (เคยมีคนทำนะแบบนี้แต่ไม่แน่ใจใช้รีเลย์ตัวไหน)

• กระทู้ ผู้เขียน
แต่ผมอยากให้มันติดพร้อมไฟเลี้ยวครับ

ไฟข้างกันชนถ้าต่อกะไฟหรี่ก็จะติดตลอด ถ้าต่อกะไฟเลี้ยว หารีเลย์ที่หน่วงให้ติดค้างได้มาคร่อมไว้ครับ (เคยมีคนทำนะแบบนี้แต่ไม่แน่ใจใช้รีเลย์ตัวไหน)
ทำยังไงบ้างเพื่อนๆที่ทราบช่วยทีครับ......

แต่ผมอยากให้มันติดพร้อมไฟเลี้ยวครับ

ติดพร้อมกับไฟเลี้ยว และกระพริบตามไฟเลี้ยวก็ต่อสายเข้ากับสายไฟเลี้ยวเลยครับ จะต่อตรงไฟมุมหรือไฟเลี้ยวในกันชนหน้าก็ตามสะดวกครับ

[TBODY] [TD class=thead colSpan=2>เมื่อวานนี้ 15:43[/TD] [TR title="225893 กระทู้" vAlign=top][TD class=alt1 align=middle width=125>A31032[/TD][TD class=alt2>ไฟข้างกันชนถ้าต่อกะไฟหรี่ก็จะติดตลอด ถ้าต่อกะไฟเลี้ยว หารีเลย์ที่หน่วงให้ติดค้างได้มาคร่อมไว้ครับ (เคยมีคนทำนะแบบนี้แต่ไม่แน่ใจใช้รีเลย์ตัวไหน)[/TD][/TR][/TBODY]

แบบนี้ต่อแบบตัวนอกเลย เปิดไฟเลี้ยวไฟเลี้ยวกระพริบ ไฟข้างติดตลอด

สรุปไปหาร้านที่เป็นเรื่องไฟครับ ไอ้คนเคยทำมันก้ดันไปอยู่เมืองนอกซะแล้ว

แตต่จำได้มันทำร้านแถว สุขุมวิท 101 หรือไงเนี่ยแหละ ใช้รีเลย์หน่วงเอา

สรุปไปหาร้านที่เป็นเรื่องไฟครับ ไอ้คนเคยทำมันก้ดันไปอยู่เมืองนอกซะแล้ว

แตต่จำได้มันทำร้านแถว สุขุมวิท 101 หรือไงเนี่ยแหละ ใช้รีเลย์หน่วงเอา
อืม..................

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม