รบกวนสอบถามเรื่องลูกปืนล้อหลังครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ WARUN
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

WARUN

Register
เข้าร่วม
19 พ.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รู้สึกว่ามันเริ่มดังแล้ว เลยอยากเปลี่ยน ใช้แพของ R32 GTS อยู่ ควรใช้ลูกปืนล้อหลังยี่ห้ออะไรดีครับหรือว่าใช้ของทั่วไปก็ได้ หาซื้อได้จากที่ไหนได้บ้างหรือว่าร้านทั่วไปมีขายครับ ขอบคุณที่กรุณาตอบครับ:burn:

คงต้องถอดไปเทียบเอาล่ะครับ

รถเพื่อนผมลูกปืนดัง กะจะไปเปลี่ยนลูกปืน แต่พอถอดออกมาแล้วช่างบอกว่ารุ่นนี้เปลี่ยนไม่ได้ต้องเปลี่ยนทั้งดุม เลยต้องซื้อดุมใหม่คับ ไม่แน่ใจว่าโดนหลอกหรือป่าวท่านใดเคยเปลี่ยนโปรดชี้แนะด้วยคับ (R32 GTS )

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ใครมีไรดีๆแนะนำอีกมั้ยครับเผื่อเป็นทางเลือกครับ:spiderman: :augenrollen:

ขอถามนิดนึงนะครับ...ลูกปืนล้อหน้ากับล้อหลังเหมือนกันมั้ยครับ
ลูกปืนล้อหลังก็เหมือนดัง ๆ ครับ แต่ที่บ้านมีดุมล้อหน้าอยู่ครับ...
เออ!!! แล้วลูกปืนมันอยู่ในดุมใช่มั้ยครับ....
ก็เลยคิดว่าถ้ามันเหมือนกันก็จะเอาลูกปืนในดุมหน้ามาใส่ข้างหลังครับ
ไม่รู้จะใส่ได้มั้ยอ่ะครับ...รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ :)

ผมเคยอ่านผ่านๆตามา เดี๋ยวจะลองไปค้นหาอีกที

เห็นหลายท่านบอกว่าใช้ดุมไมตี้X ใส่แทนได้ครับ ราคาถูกกว่า แต่เวลาไปซื้อห้ามบอกว่าเอาไปใช้แทนดุม sky เพราะร้านจะบวกราคาเข้าไป และ อนาคตอาจจะถูก up ราคาเพราะทางร้านรู้ว่าเอามาแปลงใส่กันได้ ไม่รู้คิดมากไปหรือป่าว

ผมก็ใช้ gts32 อยู่ กะว่าวันไหนจะลองเอามาเทียบดูเหมือนกัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม