Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

วิ่ง 120 ขึ้นไป พวงมาลัยสั่น

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ polofishing
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

polofishing

Register
เข้าร่วม
21 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
วิ่ง 120 ขึ้นไป พวงมาลัยสั่น เครื่องเดิม 12V ล้อเดิมหมดทุกอย่าง มันเป็นที่อะไรจะแก้ยังไงดี หรือต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ขอบคุณมากๆๆครับ :confused:

พวงมาลัยสั่นเกิดได้หลายอย่างครับ

แต่ผมเคยเป็นที่ช่วงความเร็ว 100 พอเกิน 120ไม่สั่นครับ
ผมไปตั้ง0ถ่วงล้อกลับมาหายครับ....

อันดับแรกเช็คยางก่อนเลย โอเคไหมเปลี่ยนมานานยัง บวมหรือเปล่า หน้ายางสึกปกติไหม

ถ้ายางโอเค ดูว่าล้อถ่วงมานานยัง แล้วค่อยเช็คตั้งศูนย์ล้อ

ถ้ายังไม่หาย ที่นี้ก้อต้องดูพวกสารพัดช่วงล่างแล้วล่ะครับ
-เบรค จาน ผ้า
-ลูกหมาก
-ปีกนก ฯลฯ

ถ้าแค่ถ่วงล้อ หาย ก็ดีไป

ง่ายสุด

แต่ถ้าไม่หาย นี่ ก็มาดูยาง

ถ้ายางปกติ ไม่บวม

ก็เริ่มยากขึ้นเรื่อย ๆ

ของผม

เป็นอยุ่

ลุกหมากพัง ต้องเปลี่ยนแร๊คเลยหล่ะ

เสริมนิดหนึ่งผมเคยเจอ เอาล้อหน้าไปไว้ล้อหลังลองสลับดูนะครับ

ขอให้เจริญๆๆ:redface: :redface: :redface:

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] ปัญหาแบบนี้..ตอบไปเยอะแล้ว สรุปเอาเป็นว่าเข้าร้านช่วงล่างเช็คที่ล่ะจุดเลย เพราะมีความเป็นไปได้ทุกจุดที่บูชท์ต่างๆ อาจหลวม ลูกหมากปลายแร๊ค ลูกหมากปีกนก บูชท์หนวดกุ้ง ล้อคด โครงสร้างยางเสีย ถ่วงล้อไม่ดี จานเบรคคด ฯลฯ และจิปาถะ สรุปต้องดูที่ตาสัมผัสที่มือโดยการโยกเอา.. แต่ที่ยังดีก็เช๊คง่ายหน่อยที่ยังเป็นของเดิมทั้งดุมทั้งล้อ
[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม