เบรคหลังของ r32gts กับ r33

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pakapao8
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pakapao8

Register
เข้าร่วม
16 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมมีเบกคู่หน้าของ R33 ถอดออกมาจากรถอีกคันนึง จะเอามาใส่ cef แต่หลังยังไม่มี ไหนๆก็จะเปลี่ยนล้อเป็น 5 รู ก็เลยจะทำพร้อมกันไปเลย แต่มีข้อสงสัยว่า เบรคคู่หลังของ r32 กับ r33 ต่างกันยังไง เพราะคิดว่าจะเอาของ r32 มาใช้ก็พอ เพราะดูขนาดจานมันก็เท่ากัน แต่ดู r32 ราคาจะถูกกว่า r33 หลายตังเหมือนกัน รบกวนคำตอบจากพี่ๆทุกท่านด้วยครับ

แล้วเค้าซื้อกันอยู่เท่าไร่ครับ ชุดเบกหลังเนี่ย ขอคำชี้แนะด้วยตรับ

คือผมมีเบกคู่หน้าของ R33 ถอดออกมาจากรถอีกคันนึง จะเอามาใส่ cef แต่หลังยังไม่มี ไหนๆก็จะเปลี่ยนล้อเป็น 5 รู ก็เลยจะทำพร้อมกันไปเลย แต่มีข้อสงสัยว่า เบรคคู่หลังของ r32 กับ r33 ต่างกันยังไง เพราะคิดว่าจะเอาของ r32 มาใช้ก็พอ เพราะดูขนาดจานมันก็เท่ากัน แต่ดู r32 ราคาจะถูกกว่า r33 หลายตังเหมือนกัน รบกวนคำตอบจากพี่ๆทุกท่านด้วยครับ

แล้วเค้าซื้อกันอยู่เท่าไร่ครับ ชุดเบกหลังเนี่ย ขอคำชี้แนะด้วยตรับ
เบรคหลัง R33-32 GTS
เหมือนกันครับ:coolly-0037:

เบรคหลัง R33-32 GTS
เหมือนกันครับ:coolly-0037:

เสริมนิดคับ R32,33,34 เหมือนกันคับ GT-S(32,33) หรือ GT-T(34) คับ

แต่ถ้า R32 GT-R จะขนาดเท่ากัน แต่จานจะมีแบบใบกวักหรือไม่ก็แบบระบายความร้อนดีพิเศษ N1 แต่ถ้า R32 GT-R V-Spec เป็น brembo คับ :dribble:

• กระทู้ ผู้เขียน
ตอบเนียนเลยครับ ขอบคุณครับ:redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม