ถามเรื่องแอร์ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Pui
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
แอร์เย็นปกติครับ แต่บางครั้งเดินทางต่างจังหวัด วิ่งไกล ๆ ได้ซัก 450-500 โล ลมแอร์จะเริ่มเบาลง และจะเริ่มกลายเป็นลมอุ่น ๆ และ มีน้ำหยดใต้ตู้แอร์ด้วยครับ ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ จะต้องแก้ไขยังงัยครับ

ผมก้อเคยเป็นเหมือนกัน วิ่งจากนนท์ไปชะอำ เป็นแค่ครั้งเดียวแล้วก้อไม่เป็นอีกเลย เลยไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร นานๆทีจะวิ่งไกลขนาดนั้นด้วย

แอร์เย็นปกติครับ แต่บางครั้งเดินทางต่างจังหวัด วิ่งไกล ๆ ได้ซัก 450-500 โล ลมแอร์จะเริ่มเบาลง และจะเริ่มกลายเป็นลมอุ่น ๆ และ มีน้ำหยดใต้ตู้แอร์ด้วยครับ ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ จะต้องแก้ไขยังงัยครับ

จากอาการแบบนี้ที่เคยเป็นแผงแอร์หน้ารถระบายความร้อนไม่ทันก็ทำให้ตู้แอร์เป็นน้ำแข็ง จอดซักพักขับใหม่เย็นเหมือนเดิม และก็จะเป็นแบบเก่าเมื่อขับไปเรื่อยๆ อีกก็ไม่เย็น
แก้ไขลองดูกระทู้นี้ก่อน เพราะที่นี่มีสาระหลากหลาย
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/6732

แต่ถ้าทำแล้วไม่ดีขึ้นก็คงต้องเปลี่ยนแผงแอร์หน้ารถซะแล้วเปลี่ยนของเก่ายุ่นนะ เพราะของพ๋มก็เปลี่ยนเลยโดยที่ยังไม่เป็นอะไรเพราะแผงแอร์ตัวนอกยุ่นจะระบายดีกว่า....

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากเลยนะครับ สำหรับทุกคำแนะนำ เดี๋ยวจะลองทำดูครับ

เปิดพัดลมค่อยเกินไปรึเปล่าเลยทำให้คอยล์เย็นเป็นน้ำแข็ง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม