ภามนิดนึงคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31629
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31629

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
20 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาถอยหลังที่ล้อด้านหลังจะดังเอียดๆ
ผมคิดเองว่าน่าจะเป็นที่ลูกปืนล้อหลังคับ
เดาเอายังไม่ได้ให้ช่างแก้ดู
อยากถามผู้รู้ว่า น่าจะใช่อาการลูกปืนแตกป่าวคับ
แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับถ้าทราบขนาดลูกปืนด้วยก้อดีคับผมจะไปซื้อแล้ว
ให้ช่างเค้าเปลี่ยนให้อะคับ
ขอบคุนคับผม:coolly-0018:

งานเข้าอีกแล้วหรอครับน้า หมั่นดูแลหน่อยนะครับอะไรที่เสียนิดๆหน่อยๆ ก็เปลี่ยนกันไปซะเด๋วมันจะลุกลามจนกลายเป็น ซ่อมใหญ่
ขอให้หายไวๆนะครับน้ามีไรช่วยเหลือ โทรฯมาได้เลย 24 ชม

ps ช่วงนี้อากาศหนาวจิงๆ ระวังสุขภาพกันด้วยนะครับเด๋วจะรวนตามรถไปละยุ่เลย:coolly-0038:

ลองใช้แม่แรงยกรถยกข้างที่สงสัยว่าดังขึ้น แล้วหมุนล้อดูครับว่า
มันมีเสียง ถ้าเสียมันจะดัง ครืดๆ ครับ
เสียงเอียดๆ ในความรู้สึกผมน่าจะดัง เบรคมผ้าเบรค หรือสปริง มากกว่าครับ

ลูกปืนล้อหลัง ต้องเปลี่ยนยกตลับ หรือยกดุม ราคา พันกว่าบาทต่อข้าง

จำราคาแน่นอนไม่ได้ วิธีตรวจสอบ ให้ขึ้นแม่แรงให้ล้อหลังลองทั้ง2ข้าง

ติดเครื่อง แล้วเข้าเกียร์ แล้งลงมาฟังดูว่ามันดังจากอะไรกันแน่

ผมว่าไม่ใช่ลูกปืน น่าจะเป็นผ้าเบรคมากกว่า

ผ้าเบรค หรือไม่ก็ เบรคมือ ถ้าลูกปืนไปหน้าก็ดัง ยกเว้นจะวิ่งยกล้อไปถึงจะเงียบ ตับละ 750 ของยุ่นราคาแถว วรจักรนะ ทนใช้ได้

งานเข้าอีกแล้วหรอครับน้า หมั่นดูแลหน่อยนะครับอะไรที่เสียนิดๆหน่อยๆ ก็เปลี่ยนกันไปซะเด๋วมันจะลุกลามจนกลายเป็น ซ่อมใหญ่
ขอให้หายไวๆนะครับน้ามีไรช่วยเหลือ โทรฯมาได้เลย 24 ชม

ps ช่วงนี้อากาศหนาวจิงๆ ระวังสุขภาพกันด้วยนะครับเด๋วจะรวนตามรถไปละยุ่เลย:coolly-0038:
เออว่ะเซ็ง

ผมยกดูแล้วหมุนล้อไม่ดังเลยสักกะนิด
แต่เหมือนกับว่า เวลาออกล้อฟรี
มันฟรีเอียดดดดดดดดข้างขวา
ไอ้ข้างที่ดังไม่เอียดดดดดดดดด
เดียวต้องให้ชั่งดู ขอบคุณทุกท่านนะคับ:coolly-0005:

ยกขึ้นฮอยแล้วเข้าเกียร์ลองเลยดีกว่าคับ พี่กานต์ ผมเคยเป็นแบบนี้แล้วไปเปลี่ยนผ้าเบรคหลัง

ไม่หาย ปรากฎว่าเป็นที่ยอยกากบาทหลังมันเสีย:coolly-0027: :coolly-0027: :coolly-0027:

ปล. กล่องพวงมาลัยเป็นไงบ้างคับ