วัดระดับน้ำมัน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31618
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31618

RB20
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สอบถามหน่อยครับ
เข็มชี้แสดงระดับน้ำมันบนหน้าปัทม์ไม่ขึ้นเลย มีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างและมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ:cry:

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ

มันมีปลั็กอยู่ท้ายรถครับ ลองดึงออกดู แล้วบิดกุญแจไปที่ acc (ยังไม่ต้อง start เครื่อง) ถ้าปกติจอหน้าปัดเกจ์จะตกลง ต่อไปก็ยากหน่อยคัรบ ถอดปั้มติกออก มันจะติดออกมาทั้งลูกลอยพร้อมก้านวัดระดับน้ำมันเป็นแถบระดับค่าความต้านทาน ลองดูว่ามันปกติมั้ย หน้าสัมผัสมันแนบสนิทดีมั้ย เท่านี้เองคัรบ :rolleyes:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมจะลองเช็คปลั็กที่อยู่ท้ายรถดูครับ แต่ว่าเจ้าปั๊มติ๊กมันอยู่ตรงไหนครับ แล้วถอดอย่างไรครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมจะลองเช็คปลั็กที่อยู่ท้ายรถดูครับ แต่ว่าเจ้าปั๊มติ๊กมันอยู่ตรงไหนครับ แล้วถอดอย่างไรครับ

เปิดพรมที่ท้ายรถ จะมี เหล็กปิด ขันน๊อตออกก็จะเห็นที่อยู่มันครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม