นำหม้อนำหยดอะคับทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31907
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31907

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าเหมือนมันจะหยดเวลาเติมอะคับมันหยดแถวหลังแคร้งเครื่องอะคับมันเปงไรอะคับต้องทำไงดี

หยดที่ไหนครับ ที่หม้อน้ำหรือที่เครื่อง
ถ้าที่เครื่อง เป็นเครื่องอะไร ถ้าเครื่อง Rb น่าเป็นที่ตาน้ำ หรือไม่ก้อท่อน้ำผุ ถ้าเจ ไม่ทราบจิงๆ
ถ้าหยดที่หม้อน้ำ เป็นหม้อน้ำอะไร ทองแดงเดิมๆ หรืออลูมิเนียม ถ้าทองแดงซ่อมได้ ถ้ามีเนียม หาหม้อน้ำใหม่ครับ

ถ้าเจ ก็มีตาน้ำ และก็ท่อน้ำหลังเครื่อง

• กระทู้ ผู้เขียน
เจคับ มันหยดที่เครื่องแต่มันหยดเวลาเติมนำอย่างเดียวอะคับ ถ้าปล่อยไว้แต่เช็คนำมันจะเปงไรมั้ยคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม