เรื่อง เกจ์น้ำมันจอเดิม มันค้างลงไม่สุด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ TORO
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

TORO

Register
เข้าร่วม
15 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ได้เปลี่ยนปั้มเป็นของ jbo ไม่แน่ใจว่าลูกลอยมันไปยันกับโครงที่ถังหรืออย่างไร ยกออกมาลองข้างนอกระดับน้ำมันที่จอมันก็ต่ำสุดอยู่ขีดแรก พอยกใส่ถังระดับน้ำมันมันมาชี้ตรงขีดที่สอง สงสัยจังเลยว่ามันเป็นอะไร
ติดโครงตัดทิ้งได้มั้ย (โครงในถังที่มันเป็นเหมือนถ้วยครอบปั้มติ๊ก) รึว่าทำกันยังไง ทำไมลูกลอยของผมมันติดกะโครงที่มันเป็นถ้วยอันนี้ครับ งงดันเหล็กลูกลอยก็ยังไม่ได้ ช่างที่ไหนเก่งๆ

ลองถอดแล้วเอามาใส่ใหม่ครับ ใส่ตอนแรกเอาลูกลอยใส่ลงไปก่อน แล้วค่อยๆยัดตัวปั้มลงไประวังลูกลอยหักนะครับ หมุน ซ้าย หมุนขวา ลองดูว่าขาลูกลอยมันขัด ?มั้ย ถ้าไม่ขัดก็จบครับ

ถังบุบริป่าว ถ้าไม่บุบ ลองถอดของคันอืนดู ว่าขาลูกลอยอยู่ตำแหน่งใหน

ขา งอไปทางเดียวกันริป่าว คดริป่าว แล้วก็ใส่กลับเข้าไปใหม่ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคัรบกำลังหา กานวัดระดับน้ำมันอยู่คัรบ หายากจริงๆ ตรงรุ่น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม