มีคราบไขมันติดในหม้อน้ำทำให้ความร้อนขึ้นเกิดจากอะไ รครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 240Z
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

240Z

Member
Register
เข้าร่วม
18 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีคราบไขมันติดในหม้อน้ำ มีลักษณะคล้ายๆวาสลีน สีขาวๆขุ่นๆออกน้ำตาล คาดว่าน่าจะเป็นน้ำมันเครื่อง(รึเปล่า) ติดอยู่ในหม้อน้ำเป็นจำนวนมาก น้ำในหม้อน้ำยังใสอยู่การหมุนวนของน้ำก็เป็นไปด้วยดีน้ำไหลเร็ว แต่คราบดังกล่าวทำให้เกิดความร้อนขึ้นเป็นบางครั้งถ้าขับในเวลาที่แดดแรงๆ

ตรวจดูที่น้ำมันเครื่องก็ไม่มีคราบอะไรเป็นปกติครับ ส่วนเครื่องเป็น rb20detครับ

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรเสียครับแล้วจะต้องแก้ไขอย่างไรค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ:coolly-0015: :coolly-0015: :coolly-0015:

ลองล้างดูก่อนครับ ถ้าล้างแล้วหมดไป แล้วไม่มีกลับมาอีก

ก็สบายใจ แต่ถ้าล้างหมดไปแล้ว แล้วซักพักก็มีกลับมาอีก

ต้องดูที่เครื่องแล้วละครับ ว่าน้ำหายบ่อยริป่าว ถ้าน้ำหายบ่อยแล้วมีคราบน้ำมันด้วย

ก็ประเก็นฝาสูบรั่ว ริไม่ก็ฝาสูบโก่งแล้วละครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ลองล้างดูก่อนครับ ถ้าล้างแล้วหมดไป แล้วไม่มีกลับมาอีก

ก็สบายใจ แต่ถ้าล้างหมดไปแล้ว แล้วซักพักก็มีกลับมาอีก

ต้องดูที่เครื่องแล้วละครับ ว่าน้ำหายบ่อยริป่าว ถ้าน้ำหายบ่อยแล้วมีคราบน้ำมันด้วย

ก็ประเก็นฝาสูบรั่ว ริไม่ก็ฝาสูบโก่งแล้วละครับ

ฝาสูบไม่น่าจะโก่งครับเพราะว่าก่อนหน้านี้ได้แกะออกมาแล้วเช็คดูแล้วครับเพราะครั้งก่อนขับจนประเก็นแตก แล้วก็เปลี่ยนประเก็นเข้าไปใหม่ครับ ช่างบอกว่าบางทีอาจจะเป็นคราบไขมันของเก่าตั้งแต่ตอนที่แตกแล้วก็ได้ครับเพราะล้างแค่หม้อน้ำคราบต่างๆที่ติดตอนนี้ก็อาจจะมาจากในเครื่องก็ได้
แต่ผมดูแล้วมันเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆตลอด เลยไม่คิดว่าจะเป็นของเก่าครับน่าจะเป็นของใหม่แต่ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ :coolly-0007: :coolly-0007: :coolly-0007:

ฝาสูบไม่น่าจะโก่งครับเพราะว่าก่อนหน้านี้ได้แกะออกมาแล้วเช็คดูแล้วครับเพราะครั้งก่อนขับจนประเก็นแตก แล้วก็เปลี่ยนประเก็นเข้าไปใหม่ครับ ช่างบอกว่าบางทีอาจจะเป็นคราบไขมันของเก่าตั้งแต่ตอนที่แตกแล้วก็ได้ครับเพราะล้างแค่หม้อน้ำคราบต่างๆที่ติดตอนนี้ก็อาจจะมาจากในเครื่องก็ได้
แต่ผมดูแล้วมันเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆตลอด เลยไม่คิดว่าจะเป็นของเก่าครับน่าจะเป็นของใหม่แต่ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ :coolly-0007: :coolly-0007: :coolly-0007:
คงเปนคราบน้ำมันที่ติดตอนล้างเครื่องคับ ลองล้างหม้อน้ำใหม่และก็ให้น้ำมันในเครื่องออกให้หมด เอาขวดน้ำเปล่าใส่น้ำตั้งตรงฝาหม้อน้ำดูก็ได้ครับ จะเปนเปนคราบน้ำมันว่งขึ้นมาเรื่อย เปลี่ยนน้ำเรื่อยๆ ทำจนเหลือน้อยที่สุดครับ น่าจะหาย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม