ถามหน่อยครับไฟแบตโชว์ติดๆดับๆครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Expressway
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Expressway

Member
Register
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าเวลาสตาร์ทเครื่องแล้วจอดไว้สักพักอ่ะครับ ไฟแบตมันจะโชว์ขึ้นมาติดๆดับๆอ่ะครับ แล้วรอบก็จะต่ำมากๆประมาณ600-800รอบ หรือบางทีก็ดับไปเลยครับ
และก็บางครั้งดับแล้วก็สตาร์ทไม่ติดด้วย คือมันกินแบตไปหมดเลยครับ แชะๆสักพักก็ไม่แชะแล้วครับ ควรแก้ไขตรงไหนดีครับ รถผม เครื่องเจฝาดำ เกียร์ออโต้ +lpg ตอนนี้หัวเทียนใช้มาประณ2หมื่นกิโลแล้วใช้ iridium ของngk ครับ เบอ7
ไม่รู้ว่า"หัวเทียนมันใกล้เจ๊งหรือยัง"พระสตาร์ทเริ่มติดยากแล้วครับ อ่อแล้วเวลาใช้น้ำมันตอนเร่งเครื่องออกตัวมันมีสะอึกด้วยครับ "ปั๊มติ๊กหรือหัวฉีดเสียรึเปล่า"
แล้วที่มันสตาร์ทแล้วแบตหมดเนี่ย"สงสัยว่าไดชาร์จจะพังมั้ยอ่ะครับ"

ตอนนี้ปัญหามากมายครับพี่ๆช่วยทีครับผมปวดหัวมาก ............

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">
เข้าร้านไดชาร์จเช๊คไดชาร์จและก็แบตก่อนเลยครับ แต่จากอาการรอบตกมีสิทธิที่ระบบไฟนี่แหล่ะครับ
[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]

ถ้าช่างสายไฟเดินไฟตอนวางเครื่องไม่ผิด อาการที่ว่าน่าจะมาจากไดชาร์จชาร์จไฟไม่พอ ครับ ไฟเตือนมันจึงติดบอก หาไดชาร์จลูกใหม่ได้เลย
:coolly-0039::coolly-0039::coolly-0039:

• กระทู้ ผู้เขียน
จะลองเปลี่ยนไดร์ชาร์จดูครับ

อาจเดินสายไฟเข้าไดชาร์จผิด(สายไฟจะมี 3 เส้น 1.ไฟแบตตรงไดชาร์จ 2.ไฟig 3.ไฟหน้าปัดแสดงสถานะ ลองเช็คดูก่อน)ไม่งั้นถ้ามันช็อตเปลี่ยนไดชาร์จไป ชุดแผงวงจรคุมไฟที่ตูดไดชาร์จจะเสียอีก เช็คที่ร้านไฟเก่งๆนะไม่งั้นไม่เจอ อาการมันจะเป็นๆหายๆ วิธีเช็คเบื้องต้นถ้าไดชาร์จเสียติดเครื่องยกขั้วแบตขั้วลบออกเครื่องจะไม่ดับ

เข้าร้านไดนาโมเปลี่ยนแปลงถ่านครับ แปลงถ่านหมดครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม