เกี่ยวกับฟิล์มที่กระจกบานหลัง..

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31479
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31479

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือกระจกบานหลังของ cefiro ตามขอบๆมันเป็นจุดๆ ช่างเค้าบอกว่าติดฟิล์มเต็มบานไม่ได้ ไม่ทราบว่าพี่ๆในคลับแก้ไขยังไงให้สามารถติดฟิล์มกระจกบานหลังแบบเต็มบานได้ครับ

ติด ไม่ได้ ครับ

ต้องไปหา๙อ แผ่น บังแดด หลัง ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากครับ ไม่ทราบวาพอมีรูป cef ที่ติดแผ่นบังแดดหลังมั่งไหมคับ

ถ้าติดเต็มบาน ตรงส่วนเม็ด ๆ มันจะรีดไม่เรียบอ่ะคั๊บ
เกิดฟองอากาศเยอะ แร้วก้อจะลอกออกมาในที่สุด

งะผมติดเต็มบานไปแล้วอ่ะสิคับ.. ทำไงดี T_t

อ๋อ..........เป็นอย่างนี้นี่เอง ผมก็ว่าทำไมเค้าถึงติดไม่เต็มบาน

555 หากสนิทกับร้านก็ไปบอกให้ทำเป็นว่าติดฟิล์มไปแล้วย่นไรประมาณเนี่ย ไม่รู้จะได้ไหม 555

555 หากสนิทกับร้านก็ไปบอกให้ทำเป็นว่าติดฟิล์มไปแล้วย่นไรประมาณเนี่ย ไม่รู้จะได้ไหม 555
ไม่ต้องสนิทก้อคุยได้
เพราะเค๊าต้องรับประกันการติดตั้ง
อย่างน้อย ๆ ราว ๆ 1 ปีอยู่แระ

เค้าเรียก จุดไข่ปลา กลองแสงใช่ป๊ะ ตรงด้านบนกระจกหลังอะ
ก็ติดปกติละแต่แน้นทำความสะอาดดีๆนะ รีดปกติก่อนไป
เดียวรอ สัก4-5วันก่อน ไห้น้ำที่รีดแผ่นเรียบไม่มีจุดไข่ปลาแห้งสนิดก็
ค่อยรีดซ้ำ อย่ารีดอัดไปตอนนั้นเลยระวังฟิร์มย้นครับเสียเลย ไม่ก็กาวเสีย
แล้วจะลอกออกอย่างน่าออย มาม่า บอก
รีดซ้ำตอนตากแดดดีก่า ไม่ต้องเป่าไดรแล้วและไม่ต้องรีดแรงเอาแค่
ไห้มันลงถึงพื้นติดเนื้อกระจกพอ เพราะมันไม่เรียบหลอก เค้าไม่ซีเรียส กัน
พอรู้มาบ้างเพราะเก็บรายละเอียดเหมือนกันติดกันเองกับเพื่อนอะ ยังใช้ทุกวันนี้บ่ มีล่อนจ๊า ล่อนแต่อย่างอื่น อุ๊บ........
ปล.เจ้าของรถคงเก็นรายละเอียดน่าดู อิอิ

ติดได้ไม่ร่อน แต่จะขึ้นเป็น จุดๆ

ช่างบอก กระจกหน้า Cef ติดยากกว่าเย่อะ

ติดได้ครับ แต่ต้องทำแบบที่น้าโอ๋401บอก ต้องกลับมารีดใหม่ แต่ของผมใช้ไดร์เป่าผม เป่าจากด้านนอกให้กระจกมันอุ่นๆ เป่าอยู่ 4-5ชัวโมงอะครับ ดีนะร้านเพื่อนไม่งั้นมันคงไม่มานั่งทำให้

14-06-2007:coolly-0028:

อาว ใครไปขุดมาเนีย

555 ต้อนรับปีใหม่

:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028: เขาถามมา 4 ปีเเล้ว :coolly-0028::coolly-0028:

55555 เข้ามาฮาด้วย น้าปุ๊นี่เอง...

ไอ้เราก้หลงอ่าน

ผมก็เพิ่งไปติดเต็มบานหลังมา ถึงบางอ้อเลยคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม