นำมันเครื่องหยดมันมีกีสาเหตุคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31907
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31907

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
นำมันเครื่องหยดมันมีกี่สาเหตุอะคับ ตอนแรกของผมมันหยดมากก็เลยไปร้านเขาก็เลยเปลี่ยนซีนขอเหวี่ยงหน้าให้เพราะมันรั่วแต่กลับมามันก็ยังหยดอยู่แต่คนละจุดกันแล้ว มันจะเป็นที่สาเหตุไรรั่วได้อีกมั้งคับ ช่วยทีคับ

ใส่น้ำมันเครื่องมากเกิน ขีด H หรือป่าวครับถ้าเกินมันจะออก ของผมเครื่อง rb ครับ พอมันออกจนถึงระดับ มันก็หายหยดครับ
หรือลองดูพวกท่อไหลกลับเทอร์โบดูครับ อาจจะแตกหรือรั่วตรงนั้นครับ

อ่างน้ำมันเครื่อง
ท่อน้ำมันใหลกลับโบ
ซีลหลังเครื่อง
ซีลหน้าเครื่อง

ถ้าเป็นเกียร์ออโต้
ซีลอ่างน้ำมันเกียร์
ท่อออยคูลเลอร์
ซีลลูกทอรค์
ซีลท้ายเกียร์

จำได้แค่นี้ นอกนั้นลืมและ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม