++++++ความรู้เรื่องยาง+++++++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ollbestllo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ollbestllo

Member
Register
เข้าร่วม
9 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ว่าถ้าใช้ยางที่มีรอยปริกหรือแตกร้าวจะมีผมยังไงครับ
ขอความรู้ยางรอยปริกหรือแตกร้าวจมีผลยังไง
ขอบคุนครับ
ผมรู้ว่ามันคงไม่ดีแต่อย่างคุณสมบัติอะครับ
ขอบคุนครับ

อยากรู้ว่าถ้าใช้ยางที่มีรอยปริกหรือแตกร้าวจะมีผมยังไงครับ
ขอความรู้ยางรอยปริกหรือแตกร้าวจมีผลยังไง
ขอบคุนครับ
ผมรู้ว่ามันคงไม่ดีแต่อย่างคุณสมบัติอะครับ
ขอบคุนครับ

ผมไม่รู้ละเอียดนะคับ แต่ก็บอกได้ตามที่ประสบมา
ถ้ามันร้าวแต่ไม่ถึงกับทะลุ มันก็ยังพอเก็บลมอยู่คับ แต่ก็มีสิทธิ์ระเบิดเมื่อไหร่ก็ได้ ผมเคยใช้จนระเบิดไปทีนึงคับ แต่ดีที่เป็นล้อหลัง แล้วก็ระเบิดตอนออกตัว ความเร็วยังไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าระเบิดตอนความเร็วสูงๆ ก็อาจจะเสียใจได้คับ
ถ้าถามว่ายางลื่นมั้ย ที่ผมเจอมามันก็ลื่นคับ แต่คงลื่นตามความเก่าอ่ะคับ ยางมันเก่าแล้ว ดอกเริ่มหมด ยางเสื่อมสภาพ มีแตก ร้าว ลื่นคับ
ทางที่ดี มีงบก็ควรเปลี่ยนดีกว่าคับ ยางใหม่เส้นละ 2-5 พัน ถ้าเทียบกับใช้ไปแล้วยางระเบิดเป็นเหตุให้รถไถลไปชนอะไรเข้า คงซ่อมเป็นหมื่น ยิ่งถ้าชนคนตาย ติดคุก ไม่คุ้มคับ
งบไม่มาก อย่างน้อยหาซื้อยางมือ2 สภาพดีๆ คู่ละ 2-3 พันเยอะแยะคับ ในคลับเราก็มี

ใกล้ช่วงเทศกาลแล้ว จะขับออกตจว. เช็คสภาพรถให้ดีนะคับ โดยเฉพาะ ยาง + เบรค คับ :byebye:

เปลี่ยนเถอะครับ ผมก้อเป็นอีกคนที่เคยยางระเบิด เมื่อเดือนที่แล้ว สดๆร้อนๆ ยาง DUNLOP ของใหม่ซิงๆ ยางผลิตสัปดาห์ที่ 10/08 แต่มันระเบิดเพราะโดนของมีคมอะไรสักอย่างเฉือนขอบๆหน้ายาง ขณะที่ขับเร็วประมาณ 130 ดีที่เป็นยางหลัง รถเลยไม่เสียการทรงตัว

ที่เล่าให้ฟังนี่อยากจะบอกว่าอะไรก้อเกิดขึ้นได้ครับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย นะครับ ค่าซ่อมรถแพงกว่าค่ายางเยอะนะครับ

เคยระเบิดครับ กลับจาก ตจว ความเร็ว 120 ดีที่เป็นยางแก้มเตี้ย รถไม่เสียการทรงตัว

แต่ล้อ ต้องชั่งโลขาย (ล้อไต้หวัน) ค่าล้อแพงกว่า ค่ายางอีกคับ

เคยระเบิดครับ กลับจาก ตจว ความเร็ว 120 ดีที่เป็นยางแก้มเตี้ย รถไม่เสียการทรงตัว

แต่ล้อ ต้องชั่งโลขาย (ล้อไต้หวัน) ค่าล้อแพงกว่า ค่ายางอีกคับ

ประสบการณ์คล้ายกันเลยคับ แต่ของผมยังดีที่เป็นล้อ 32GTR เลยไม่ต้องเสียเงินค่าล้อใหม่

ใช้คุณภาพดีหน่อยดีกว่าครับ ลองคิดดูมาที่ความเร็วสูง ยางระเบิด ระเบิดล้อไหนด้านไหนเถถลาด้านนั้น ประคองรถไม่อยู่ก็...ไม่ต้องคิด...

ขอบคุนครับ
ขอบคุนครับ
เห็นยางแล้วน่ากลัวจังวุ๊ย
ตัดใจเปลียน NEOVA ไม่ก็ RE01R เถอะ
อย่าไปประหยัดเลย
เครื่องก็แรง เบรค โช๊ค ช่วงล่างดีอยู่แล้ว ขาดยางดีๆ4เส้น:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม