++ไฟpowerขึ้นตอนรถวิ่ง++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31753
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31753

-= APiNlOvE =- โลมาบางแสน
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 มีนาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือวิ่งๆอยู่ไฟpowerก็ขึ้น(ขึ้นเฉยๆไม่กระพริบ) :verrckt: ..ตอนไฟขึ้นเหมือนเร่งมะค่อยออก..รอบขึ้นแต่รถมะค่อยวิ่ง..แต่พอผ่อนคันแร่งไฟก็จาดับ..แล้วอาการก็หาย..อาการนี้จะนานๆเป็นที..มะรู้ว่าเกิดจากอะรัย..ช่วยแนะนำด้วยคับ:burn:

ปล เครื่อง neo6 ออโต้ 2000ไม่โบครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
คือวิ่งๆอยู่ไฟpowerก็ขึ้น(ขึ้นเฉยๆไม่กระพริบ) :verrckt: ..ตอนไฟขึ้นเหมือนเร่งมะค่อยออก..รอบขึ้นแต่รถมะค่อยวิ่ง..แต่พอผ่อนคันแร่งไฟก็จาดับ..แล้วอาการก็หาย..อาการนี้จะนานๆเป็นที..มะรู้ว่าเกิดจากอะรัย..ช่วยแนะนำด้วยคับ:burn:

ปล เครื่อง neo6 ออโต้ 2000ไม่โบครับ

งานเข้าแว้ววววว...จากอาการที่บอกอะคับ..ตอนนี้สตาร์ตติดแล้วดับๆ..ตลอดเลยอะคับ..เลยใช้แก็สสตาร์ต..ตอนใช้แก็สผมลองถอดสายน้ำมันตรงที่จาเข้าที่หัวฉีดดู..น้ำมันก็พุ้งอะคับ:verwirrt: ..แปลว่าปั้มมะเสีย..แล้วลองมาเปลี่ยนระบบแก็สมาน้ำมัน..ดับเหมียนเดิม:verrckt: ..ช่วยแนะนำหน่อยอะคับ

เป็นเหมือนกันครับ พอไฟ power กระพริบ รถจะสะดุด รอบเครื่องสวิงทันที

ยังไม่ทราบสาเหตุเลยครับ รอคำตอบครับ

ของผมก็กระพริบนะ เวลาไดชาร์จเสียแต่เครื่อง vvti นะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม