++ความรู้มากมาย และเป็นประโยชน์ของชาวเซฟิโร่ครับ++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31211
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31211

mamamusab
สมาชิกทีมงาน
Cefiro-Thailand Staff
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เป็นบอร์ดส่วนตัวของคุณ KINGBLUE
หลาย ๆ ท่านคงรู้จักเป็นอย่างดี
พอดีไปเจอเลย
เลยขออนุญาต copy มาวางไว้ตรงนี้
ให้เพื่อน ๆ ได้รับความรู้นะครับ

เครดิต : KINGBLUE

http://www.212cafe.com/freewebboard/list3.php?user=oneman1

เป็นวิทยาทานในการศึกษาระบบดีเลยครับ ขอบคุณน้องออยผู้เสาะหามาเสนอ และเจ้าตำรับ Kingblue ครับ

ขอบคุณก๊าบบบบบบบบบบบบ

แจ๋วมาก ได้บุญโขเลยน้า
ขอบคุณครับ
จัดไป3ขวด ถ้าเอาคอมแอร์มาไห้อีก---3ข๊วดไป่เล๊ย......อะเฮ้ย
แจ่มจริง

:redface:เอามาจาก cefiroclubป่าวเนี่ยพี่ออยคุ้นๆ

ว้าว... มาใกล้เลย Link เรา ยินดีตอนรับครับ เอาไว้ลองดูข้อมูลกัน เรื่อย ๆ นะครับ เดี๋ยวจะเอาวิธีทำ ระบบอื่นๆ มาเพิ่มเติมครับ สำหรับผู้สนใจแต่งแบบ Option กับ Accessories
ไม่เข้าใจสอบถามได้ครับ ถ้า ตอบได้ครับ

อืมพี่ คิงส์
ไอ้ที่วิธีทดลองดูไฟ ว่าเกียร์มีปัญหาไหมอะครับ

เริ่มต้นที่
1.บิด Switch กุญแจ ไปที่ ตำแหน่ง "ON" (** โดยที่ไม่ต้อง Start เครื่องนะครับ)
2.เลื่อน คันเกียร์ ไปที่ตำแหน่ง "D"
3.บิด Switch กุญแจ ไปที่ ตำแหน่ง " OFF"
4.กดปุ่ม OverDrive ให้มัน "OFF" ( ปกติมันจะ ON อยู่ )
5.บิด Switch กุญแจ ไปที่ ตำแหน่ง " ON " อีกครั้ง
6.รอประมาณ 2 วินาที
7.เลื่อนคันเกียร์ไปที่ตำแหน่ง "2"
8.กดปุ่ม OverDrive ให้มัน "ON"
9.เลื่อนคันเกียร์ไปที่ตำแหน่ง "1"
10.กดปุ่ม OverDrive ให้มัน "OFF"
11.ใช้เท้าเหยียบคันเร่ง ลงไปให้จม (ห้ามติดเครื่อง)
รอ ให้สังเกตุ ว่าไฟ O/D จะกระพริบ

ตือไอ้ตรงนี้อะครับ 9.เลื่อนคันเกียร์ไปที่ตำแหน่ง "1" รถผมมันมีเขียน 1 แต่กดลงมาไม่ได้

แต่ผมก็ลองๆๆทำดู ปรากฏว่ามันกระพริบที่ไฟ POWER แทนนะครับ 555

เหมือกันไหมอะ

อืมพี่ คิงส์
ไอ้ที่วิธีทดลองดูไฟ ว่าเกียร์มีปัญหาไหมอะครับ

เริ่มต้นที่
1.บิด Switch กุญแจ ไปที่ ตำแหน่ง "ON" (** โดยที่ไม่ต้อง Start เครื่องนะครับ)
2.เลื่อน คันเกียร์ ไปที่ตำแหน่ง "D"
3.บิด Switch กุญแจ ไปที่ ตำแหน่ง " OFF"
4.กดปุ่ม OverDrive ให้มัน "OFF" ( ปกติมันจะ ON อยู่ )
5.บิด Switch กุญแจ ไปที่ ตำแหน่ง " ON " อีกครั้ง
6.รอประมาณ 2 วินาที
7.เลื่อนคันเกียร์ไปที่ตำแหน่ง "2"
8.กดปุ่ม OverDrive ให้มัน "ON"
9.เลื่อนคันเกียร์ไปที่ตำแหน่ง "1"
10.กดปุ่ม OverDrive ให้มัน "OFF"
11.ใช้เท้าเหยียบคันเร่ง ลงไปให้จม (ห้ามติดเครื่อง)
รอ ให้สังเกตุ ว่าไฟ O/D จะกระพริบ

ตือไอ้ตรงนี้อะครับ 9.เลื่อนคันเกียร์ไปที่ตำแหน่ง "1" รถผมมันมีเขียน 1 แต่กดลงมาไม่ได้

แต่ผมก็ลองๆๆทำดู ปรากฏว่ามันกระพริบที่ไฟ POWER แทนนะครับ 555

เหมือกันไหมอะ

กระพริบที่ POWER ครับถูกแล้วครับ ของผมก็กระพริบที่ POWER ครับ:go:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม